Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
vâng Bác, sự tràn vào của thép TQ tại tt asean do a.h trade war là ko thể bàn cãi. tuy nhiên định lượng được sự a.h đến HPG thì em có hỏi nội bộ mà cũng chưa ai lường đc, TT thì hay suy đoán nên giai đoạn này tạm thời nghe ngóng đã ạ. SẢn lượng của HPG vẫn tốt đó là cái em thấy trc mắt
Nhìn chung HPG là công ty tốt, nhưng chu kỳ tăng trưởng đã qua, cần 1 thời gian dài nữa để TT đánh giá lại. Vay nợ nhiều cũng là 1 dấu hiệu không tốt lúc này.

vâng Bác, sự tràn vào của thép TQ tại tt asean do a.h trade war là ko thể bàn cãi. tuy nhiên định lượng được sự a.h đến HPG thì em có hỏi nội bộ mà cũng chưa ai lường đc, TT thì hay suy đoán nên giai đoạn này tạm thời nghe ngóng đã ạ. SẢn lượng của HPG vẫn tốt đó là cái em thấy trc mắt
thế mới có 1 câu mọi người đều biết giá CP nhưng ít ai biết được giá trị thật doanh nghiệp
giá CP thì lại ảnh hưởng bởi cái yếu tố hiện thời trước mắt
đơn cử như NKG đầu năm mọi thứ vẫn ổn doanh thu lợi nhuận tăng trưởng đều, có ai nghĩ là 9 tháng sau nó nát như này ko lãi 1 tỷ giảm 199 tỷ so với năm ngoái.
và kể cả có ai đó biết 1 năm tới nó sẽ nát thì liệu người ta có nói cái thông tin đấy ra ko, hay người ta im im và tìm cách tống đống giấy ra ngoài.

Mình rất thích HPG.
HPG là công ty hiếm hoi vừa minh bạch vừa hiệu quả vừa đủ lớn.
Tiếc rằng có chút nghi ngại nên phải chờ thêm.

thế mới có 1 câu mọi người đều biết giá CP nhưng ít ai biết được giá trị thật doanh nghiệp
giá CP thì lại ảnh hưởng bởi cái yếu tố hiện thời trước mắt
đơn cử như NKG đầu năm mọi thứ vẫn ổn doanh thu lợi nhuận tăng trưởng đều, có ai nghĩ là 9 tháng sau nó nát như này ko lãi 1 tỷ giảm 199 tỷ so với năm ngoái.
và kể cả có ai đó biết 1 năm tới nó sẽ nát thì liệu người ta có nói cái thông tin đấy ra ko, hay người ta im im và tìm cách tống đống giấy ra ngoài.
NKG thì lãnh đạo từ Hữu Liên Á châu sang nên các thầy cứ xem họ làm gì ở HLA ngày xưa rồi hãy đầu tư nhóe :21:
Tương tự SRA với JVC...

oạch, có chuyện j vậy chời mà sao thấy kiu kiu chời chời vại
mình đọc lướt cõ tý thắc mắc ko bít thầy Hà Tiên Lạc đã có chỉ đạo gì mà được ace kêu tên hoài
Chời nắng chời nắng Thỏ đi tắm nắng
Chời mưa chời mưa Thỏ đi tắm mưa
Chời không nắng không mưa Thỏ vô hang nằm ngủ...kkk

Nhìn chung HPG là công ty tốt, nhưng chu kỳ tăng trưởng đã qua, cần 1 thời gian dài nữa để TT đánh giá lại. Vay nợ nhiều cũng là 1 dấu hiệu không tốt lúc này.
Em chỉ cần hiểu vấn đề dn vay nợ đơn giản theo cách nhìn dân chứng: Xài đòn bẩy cao phát huy tác dụng khi tt tốt uptrend chứ khi tt xấu thì đi nạng rất nhanh... Doanh nghiệp cũng ko loại trừ, bao nhiêu thằng làm ăn ngon lành cứ nghĩ tt thuận lợi mãi nên cứ chơi gấp thếp, nguy nhất là vay ngắn hạn đầu tư dài hạn... chết mất ngáp...

Mình rất thích HPG.
HPG là công ty hiếm hoi vừa minh bạch vừa hiệu quả vừa đủ lớn.
Tiếc rằng có chút nghi ngại nên phải chờ thêm.
Nhiều khi nó lại làm mất cơ hội chị à, mặc dù đã nhận ra là đuối rồi, đuối rồi thì tìm cơ hội khác hợp thời hơn ạ

Sent from my iPhone using Tapatalk

tưởng hồi lên được 930,sao ra đi sớm vậy,chán quá,nản quá.mới ngóc lên được tý đã bị đập rồi,cổ cánh thì giảm 3k tăng 300đ,chào các bác e lượn
Anh này nhạy cảm quá, làm sao bắt bài chuẩn 100% được, TT có nghìn người mua bán

Sent from my iPhone using Tapatalk

Em có đá bát đâu, mô tả xâu chuỗi câu chuyện để thấy anh Phật Tử từ bi nội gián điều số má BCTC thế nào thôi chứ ngay từ đầu xác định T3 với ảnh, được cốc cafe thì cảm ơn rồi về thôi :1:
Đàn ông đàn ang...mà lại đi đá???
Phải học cụ Du...
Xè Xè...ngọn cỏ...ven đường!!!
Anh chim ợ, vạy mới Sungggggggggggggg Sướngggggggggggggg

Status
Not open for further replies.
Back