Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Em có đá bát đâu, mô tả xâu chuỗi câu chuyện để thấy anh Phật Tử từ bi nội gián điều số má BCTC thế nào thôi chứ ngay từ đầu xác định T3 với ảnh, được cốc cafe thì cảm ơn rồi về thôi :1:
Ngày trước 2009 em có theo 1 đoạn, từ cty con VLXD Hoa Sen đến gộp vào cty mẹ với tỉ lệ 2:1
Sau đó vẫn dõi theo, nhưng không entry nữa, nhìn chặng 10-3x cứ :102: mãi.
Từ dạo cập nhật DS cổ đông lớn + bài viết về hình tượng "Phật tử", là bắt đầu ngại, trong khi bao nhiêu lời mời chào PR.
Có cố thế nào, thì bản chất con người cũng không che đậy được :1:
Ảnh nợ cổ đông 1 lời giải thích về các cty con ăn nên làm ra trong khi cty mẹ xác xơ mướp.
Mà thôi, em thấy ko nên suy đoán thêm nữa, cứ ICWT đi.

Giá vốn đọc đâu đó còn rẻ hơn TQ nữa mà. Chỉ lo ngại về khả năng tăng lợi nhuận trong vài quý tới thôi.
em quản lý cổ đông nội bộ của HPG, nhìn chung họ tính được khó khăn ngắn hạn từ năm ngoái và đã thực hiện tái cơ cấu, mảng nào hđ ko hiệu quả như CHĂN NUÔI thì ngừng đầu tư mới, tập trung nhiều hơn vào thương mại quốc tế và điều chỉnh lại chi phí hoạt động. Dung Quất chỉ làm giai đoạn 1 để xem sức cầu của TT
HSG là câu chuyện rút ruột của lãnh đạo còn HPG là câu chuyện ngành. Tăng trưởng chậm đi 1-2 năm là bình thường

HPG thì ko chết đc
Đến VNM doanh nghiệp tiêu dùng thiết yếu cũng có thời kỳ tăng trưởng âm, sụt giảm
Thì HPG 1 doanh nghiệp thép nặng nề về tính chu kỳ ngành lấy gì đảm bảo sẽ ko gặp khó khăn tại 1 thời điểm trong tương lai
Nhất là năm 2020 thuế bảo hộ thép hết hiệu lực thép giá rẻ TQ sẽ tràn vào vì nhân dân tệ đã phá giá mạnh so với VND khiến thép TQ đã rẻ nay càng thêm rẻ hơn
Cộng với việc BĐS đang ở đỉnh chu kỳ thì HPG gặp khó trong tương lai là hiển nhiên bác

Đến VNM doanh nghiệp tiêu dùng thiết yếu cũng có thời kỳ tăng trưởng âm, sụt giảm
Thì HPG 1 doanh nghiệp thép nặng nề về tính chu kỳ ngành lấy gì đảm bảo sẽ ko gặp khó khăn tại 1 thời điểm trong tương lai
Nhất là năm 2020 thuế bảo hộ thép hết hiệu lực thép giá rẻ TQ sẽ tràn vào vì nhân dân tệ đã phá giá mạnh so với VND khiến thép TQ đã rẻ nay càng thêm rẻ hơn
Cộng với việc BĐS đang ở đỉnh chu kỳ thì HPG gặp khó trong tương lai là hiển nhiên bác
vâng Bác, sự tràn vào của thép TQ tại tt asean do a.h trade war là ko thể bàn cãi. tuy nhiên định lượng được sự a.h đến HPG thì em có hỏi nội bộ mà cũng chưa ai lường đc, TT thì hay suy đoán nên giai đoạn này tạm thời nghe ngóng đã ạ. SẢn lượng của HPG vẫn tốt đó là cái em thấy trc mắt

Khổ thân thằng em zai...
Nỡ nào canh lúc em zai đi phơi nắng...đè ra mắng...hic
Hạ Tiện vì mới banh acc, còn đang gỡ gạc...chưa hòa vốn, chưa về lại vạch khởi động mà...chị em ơi...hic

Oan cho tôi quá...Chời ơi là chời ơi...hôm nay ngày gì, mà lại bị ăn mắng nặng đến mức này...huhuhu
oạch, có chuyện j vậy chời mà sao thấy kiu kiu chời chời vại
mình đọc lướt cõ tý thắc mắc ko bít thầy Hà Tiên Lạc đã có chỉ đạo gì mà được ace kêu tên hoài

Status
Not open for further replies.
Back