Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Mua đi chứ?
Không không và không anh ạ... thủng cái đáy này lực selling sẽ lại tiếp tục được kích hoạt... đây là kịch bản đáng sợ nhất...
Theo em a tạm dừng tay nghe ngóng thêm... mỗi người một góc nhìn... nhưng big bet lúc này kinh đấy anh...
Nhắc lại câu thầy chị Đại: RESPECT RISK!

Không không và không anh ạ... thủng cái đáy này lực selling sẽ lại tiếp tục được kích hoạt... đây là kịch bản đáng sợ nhất...
Theo em a tạm dừng tay nghe ngóng thêm... mỗi người một góc nhìn... nhưng big bet lúc này kinh đấy anh...
Chia tiền ra mua thôi.

20/10/2018

I classify or rank the market into three categories: 1. A market to trade aggressively. 2. A market to trade conservatively. 3. A market you should avoid. I would say, right now.. this is a market to avoid.

Nói chúng là TT đang rất mong manh, không nên ham hố gì nhiều lúc này cả. Hồi nhưng cái nguy cơ hàng xóng cháy nhà, C&H ngược của VNI vẫn đang kề sát. Nếu nó thành hiện thực thì cái down leg tiếp theo cũng kha khá :1:

Nói chúng là TT đang rất mong manh, không nên ham hố gì nhiều lúc này cả. Hồi nhưng cái nguy cơ hàng xóng cháy nhà, C&H ngược của VNI vẫn đang kề sát. Nếu nó thành hiện thực thì cái down leg tiếp theo cũng kha khá :1:
Chuẩn bác chắc MMS trong nước cũng đã lường trước điều này
nếu có 1 cú hồi khơ khớ thì tiền vào hôm nay phải rất khác
đầu tiên là con hàng nóng PVD, sau từng đấy phiên giảm nay ko ce cứng dc là sự thất bại
tiếp đến mấy con bank càng, một em khá hot là STB thanh khoản cũng mất hút, BID thì bị bán tháo mà không có ai đỡ, ACB thì lóe sáng nhưng cũng tắt ngúm sau đó.
TT này mợi thứ đều có thể xảy ra, nhưng theo hướng tiêu cực nhiều hơn
Gió chiều nào theo chiều nấy vậy

Plan xuống tiền theo từng đợt:
ACB:25-28
BID:27-28.5
MBB:20.9-22
PVS:16.8-18.
Em chỉ có 4 mã đấy.
Nếu thắng,có thể 50-80%/vốn MG 50-50
Nếu thua ,có thể loss???Có chấp nhận chơi ko Cào ơi,sao em lặng đâu rùi @4pillars

"You can argue with the verdict of the market and try to fade it, but make no mistake, when stocks are under distribution, risk is high. For more than three decades, I have thrived and survived living by two very important words... RESPECT RISK!"

Status
Not open for further replies.
Back