Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
DB bearish quá, thôi hổng post tiếp nhận định của ổng nữa. Chán làm gì thì làm nhé, mình không chịu trách nhiệm đâu.
Ơ...Ơ...Ơ..........
Tí ca..........
Làm em run quá.........
Cảm ơn Tí ca!!!
Quyết theo anh Bàng..........Hodl Sóc til die..............

ý Bon là muốn chúng ta cùng review lại xem cách xác định trend of ảnh xem như thế nào vì nó sẽ cho chị 1 cái view & confirm cái nhận định of chị or sẽ cho chị correct cách nhìn of mình.
Ảnh viết đơn giản và rõ ràng lắm Bon ạ.
Đại loại là mọi cổ phiếu đều có tính chu kỳ, hay có 4 giai đoạn: Củng cố- tăng tốc-phân phối- buông xuôi. Và trader chỉ nên tham gia vào giai đoạn 2....
Cách xác định điểm mua và điểm bán, chốt lời, cắt lỗ....

Đợt vừa rồi em ko chơi ps anh ạ... để mất cơ hội vừa rồi cũng khá tiếc nhưng là do mấy tuần trước e view sai tt chỉ điều chỉnh ngắn...
Hồi trước em chơi lớn ps vì cực kỳ tự tin tt chỉ có cửa chết ở đỉnh 12k... chắc trên đây ít bác dám vác cả ts để đăt cửa sọc như em hồi đó hehe... đến h nhìn lại vẫn ghê, may nhờ cô thương nên vẫn còn sống nhăn răng hehe :21:
Thế là giỏi và bản lĩnh chứ, bet to đúng lúc :21:
Quan sát PS giao dịch mấy phiên trở lại đây thấy khá lạ vì nhiều lúc nó bị lái/ bóp méo bằng số lượng lớn rất ghê, kiểu như lấy thịt đè người ấy :1:
Bà con say đòn rất dễ toi khúc này.

DB bearish quá, thôi hổng post tiếp nhận định của ổng nữa. Chán làm gì thì làm nhé, mình không chịu trách nhiệm đâu.
thông thường theo PTKT thì khi TT có cú gap sau 1 đoạn down sâu dài thì TT sẽ có cú thủng đi mạnh như cái nhận định chữ đỏ of anh Tí đó. Nhưng nó cũng sẽ có 1 cái hướng nữa đó là, cái gap này có thể sẽ là exhaustion gap nếu sau gap này TT thiết lập hammer và 1 vài cây nên pinbar or engulfing pattern

Mình cứ post tiếp bà con lại bảo là mình cầu cho TT tèo tiếp thì oan lắm.
Em cầu cho nó Tan Nát luôn...chứ tèo thì nhẹ quá...
Oan cứ để em gánh cho Tí ca...
Nhờ Tí ca nhắn với Thánh Bàng: Thằng Chán nó tôn thờ Thánh Bàng, và nguyện làm con chiên...để được Thánh Bàng dẫn lối... Chết không oán trách!!!

Quan sát PS giao dịch mấy phiên trở lại đây thấy khá lạ vì nhiều lúc nó bị lái/ bóp méo bằng số lượng lớn rất ghê, kiểu như lấy thịt đè người ấy :1:
Bà con say đòn rất dễ toi khúc này.
Lệnh hàng trăm lot ra dồn dập, nhưng mua lên bán xuống có đủ cả vì thế biết đâu là tay to choảng tay to chứ không phải kiểu tay to rỉ rả ra hàng cho tay nhỏ

Lệnh hàng trăm lot ra dồn dập, nhưng mua lên bán xuống có đủ cả vì thế biết đâu là tay to choảng tay to chứ không phải kiểu tay to rỉ rả ra hàng cho tay nhỏ
Tay to đâu ạ? Có vài trăm lots...là lệnh của mí ông ăn non, nhìn chart giun thấy support...nên chốt lời thôi Tí ca...
Mí ai được như Thánh Bàng??? Có tầm nhìn siêu việt, xuyên chart giun...
Mí anh/chị đó...toàn đánh 1k lót trở lên... Đặc biệt, thích sinh hoạt trong hang...

Tay to đâu ạ? Có vài trăm lots...là lệnh của mí ông ăn non, nhìn chart giun thấy support...nên chốt lời thôi Tí ca...
Mí ai được như Thánh Bàng??? Có tầm nhìn siêu việt, xuyên chart giun...
Mí anh/chị đó...toàn đánh 1k lót trở lên... Đặc biệt, thích sinh hoạt trong hang...
Mí anh/chị này cũng dịch thuật giỏi nữa

Ảnh viết đơn giản và rõ ràng lắm Bon ạ.
Đại loại là mọi cổ phiếu đều có tính chu kỳ, hay có 4 giai đoạn: Củng cố- tăng tốc-phân phối- buông xuôi. Và trader chỉ nên tham gia vào giai đoạn 2....
Cách xác định điểm mua và điểm bán, chốt lời, cắt lỗ....
Em thấy chế thường có tư duy phản biện mà chế lại mê đắm thần tượng Mark quá mức vậy???
Lý thuyết của bác này key points cũng chỉ là sao chép và bổ sung thêm ý tưởng của mấy thầy Oneil, Davas, thuyết VSA thôi mà...
Nên nhớ chỉ áp dụng khi tt có uptrend chứ gặp lúc tt chung tèo mạnh thì mọi lý thuyết đều thua ông sọc :))

Status
Not open for further replies.
Back