Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Cũng như trong cuộc sống, cần phải nhìn thị trường đúng như nó là vậy chứ không phải nhìn theo mong ước hay sợ hãi của mình.
Nhìn tổng thể, thị trường sau điều chỉnh, dù là điều chỉnh lớn hay nhỏ thì lại tiếp tục xu thế đi lên. Đó cũng chính là lý do phe short khó sống lâu.
công nhận, chị Đại dũng cảm và rất lạnh lùng.
cơ mờ, chị Đại hiện thấy TT là đang điều chỉnh (dù lớn or nhỏ) rồi sẽ tiếp tục xu thế đi lên. Có nghĩa là chị Đại cho rằng TT vẫn trong xu thế uptrend và hiện tại chỉ là đang điều chỉnh ?
nhân tiện anh Táo có nhắc đến anh Mark của chị Đại, về cách xác định trend của anh Mark, chị Đại có thể review or chia sẽ cách xác định trend này ko ?

Trong một cái downtrend quy mô toàn cầu...Mà FUTE dám ngang ngửa với CƠ SỞ...
Mô hình CAPM mở rộng...cho thấy...xác suất SÓC thắng tầm 99% trở lên...
Thánh Bàng...lẽ nào...nhìn dưới góc độ CAPM mở rộng...không thèm nhìn bảng giá/chart giun...Quả Thật Tinh Thông...Tinh Thông...

Sóccccccccccccccccccccccc & Sướngggggggggggggggggggggggggggggggggggg
mô hình Capm là cái chi rứa vậy Cào ?

công nhận, chị Đại dũng cảm và rất lạnh lùng.
cơ mờ, chị Đại hiện thấy TT là đang điều chỉnh (dù lớn or nhỏ) rồi sẽ tiếp tục xu thế đi lên. Có nghĩa là chị Đại cho rằng TT vẫn trong xu thế uptrend và hiện tại chỉ là đang điều chỉnh ?
nhân tiện anh Táo có nhắc đến anh Mark của chị Đại, về cách xác định trend của anh Mark, chị Đại có thể review or chia sẽ cách xác định trend này ko ?
Bon ui. Tui mới đọc mỗi 1 quyển sách của anh Mark và mới follow ảnh hôm @Bắn Chim gợi ý mới đây, do vậy chưa hiểu nhiều về ảnh đâu.
Nhưng thừa nhận là đọc sách của ảnh là tui mê ngay, follow ảnh tôi thấy mỗi cmts đều rất chừng mực và sáng tỏ.

Thầy có đập 1 búa lúc chuyền 2 vừa xong ko?
Đợt vừa rồi em ko chơi ps anh ạ... để mất cơ hội vừa rồi cũng khá tiếc nhưng là do mấy tuần trước e view sai tt chỉ điều chỉnh ngắn...
Hồi trước em chơi lớn ps vì cực kỳ tự tin tt chỉ có cửa chết ở đỉnh 12k... chắc trên đây ít bác dám vác cả ts để đăt cửa sọc như em hồi đó hehe... đến h nhìn lại vẫn ghê, may nhờ cô thương nên vẫn còn sống nhăn răng hehe :21:

Sau nhiều nhát đâm con bò vẫn còn co giật nhiều, nhưng khả năng để cho nó đứng lên phi như bay thì nhỏ hơn là gục xuống hẳn hòi. Để nó có thể chồm dậy phóng đi được lúc này cần một liều kích thích cực mạnh tiêm thẳng vào ven của nó.

Đợt vừa rồi em ko chơi ps anh ạ... để mất cơ hội vừa rồi cũng khá tiếc nhưng là do mấy tuần trước e view sai tt chỉ điều chỉnh ngắn...
Hồi trước em chơi lớn ps vì cực kỳ tự tin tt chỉ có cửa chết ở đỉnh 12k... chắc trên đây ít bác dám vác cả ts để đăt cửa sọc như em hồi đó hehe... đến h nhìn lại vẫn ghê, may nhờ cô thương nên vẫn còn sống nhăn răng hehe :21:

sống khỏe luôn í chứ

Bon ui. Tui mới đọc mỗi 1 quyển sách của anh Mark và mới follow ảnh hôm @Bắn Chim gợi ý mới đây, do vậy chưa hiểu nhiều về ảnh đâu.
Nhưng thừa nhận là đọc sách của ảnh là tui mê ngay, follow ảnh tôi thấy mỗi cmts đều rất chừng mực và sáng tỏ.
ý Bon là muốn chúng ta cùng review lại xem cách xác định trend of ảnh xem như thế nào vì nó sẽ cho chị 1 cái view & confirm cái nhận định of chị or sẽ cho chị correct cách nhìn of mình.

mô hình Capm là cái chi rứa vậy Cào ?
Hôm nọ, Tí ca có gửi lên cái cồm ment của Thánh Bàng, đại khái: Giá cổ cánh sẻ phải chỉnh về mức hợp lý (của năm 2016)...
Thế là em mò mẫm theo vía của Thánh...mò ra được mô hình CAPM mở rộng (CAPM đa nhân tố)... Có lẽ, mô hình này...Thánh Bàng muốn nhắc mô hình này chăng???

Cái này chỉ Thánh Bàng mới có thể giải thích...Thánh Bàng tinh thông nhiều món lắm...

Status
Not open for further replies.
Back