Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
THeo quan điểm của em: BO thật hay fake là xem sau 14h chị ạ, nhất là từ 14h đến ATC vẫn giữ được nến xanh (C>(H+L)/2) là BO thật. Còn mua sớm thì hên xui ạ.
Nến VNI hôm nay không đẹp như mọi người mong đợi, thể hiện đúng tâm tư của bà con vừa thích vừa sợ khi VNI rón rén trèo lên trend line :4:

Ngân hàng Thế giới (WB)
tại Việt Nam vừa công bố Báo cáo Điểm lại cập nhật tình hình phát triển kinh tế Việt Nam, trong đó dự báo kinh tế Việt Nam tăng trưởng ở mức 6,8% năm 2018, cao hơn so với mức 6,5% đưa ra hồi tháng 4/2018.

Trước đó, theo Tổng cục Thống kê, GDP quý 3 của Việt Nam tăng 6,88% so với cùng kỳ năm trước, tính chung 9 tháng tăng 6,98% so với cùng kỳ. Tốc độ tăng trưởng ước đạt 7% cho năm 2018, cao thứ 2 châu Á, chỉ sau Ấn Độ.
GDP 2017 tăng 6.81%
GDP 2018 tăng 7.xx%
GDP 2019 tăng trên 7.xx %
Một lần nữa GDP VN lại phá kỷ lục vể các dự đoán của các pro. Lí do chính vẫn là chính sách đúng mạch, đề cao DNTN đặc biệt là DNTN hiện đại qua CPH. năm 2019 chính là những năm DNTN thực sự nở hoa sau 1 thời gian gọi là...được cho là dài, khi VN kiên trì chính sách ls thấp, khi mà các vinfast,..... bắt đầu cho ra sp dài hạn. nếu thành công chuỗi t8ang trưởng sẽ ổn định đến trung hạn
để GDP2019 tăng trên 7% thậm chí 7.5% một điều không tưởng thành hiện thực thì cần làm gì?
1/ duy trì chính sách : như CPH, ls thấp, lp thấp
2/ cải cách thủ tục hành chính
3/ đặc biệt là phải huyết liệt để có kế hoạch 2019 trước 30/12/2018. nếu VN tiết kiệm được 03 tháng ăn chơi đầu năm thì 7.5% có lẽ ..không quá khó :1178::1178::1178:

Ngân hàng Thế giới (WB)
GDP 2017 tăng 6.81%
GDP 2018 tăng 7.xx%
GDP 2019 tăng trên 7.xx %
Một lần nữa GDP VN lại phá kỷ lục vể các dự đoán của các pro. Lí do chính vẫn là chính sách đúng mạch, đề cao DNTN đặc biệt là DNTN hiện đại qua CPH. năm 2019 chính là những năm DNTN thực sự nở hoa sau 1 thời gian gọi là...được cho là dài, khi VN kiên trì chính sách ls thấp, khi mà các vinfast,..... bắt đầu cho ra sp dài hạn. nếu thành công chuỗi t8ang trưởng sẽ ổn định đến trung hạn
để GDP2019 tăng trên 7% thậm chí 7.5% một điều không tưởng thành hiện thực thì cần làm gì?
1/ duy trì chính sách : như CPH, ls thấp, lp thấp
2/ cải cách thủ tục hành chính
3/ đặc biệt là phải huyết liệt để có kế hoạch 2019 trước 30/12/2018. nếu VN tiết kiệm được 03 tháng ăn chơi đầu năm thì 7.5% có lẽ ..không quá khó :1178::1178::1178:

Ý cụ @thietkieutam là VNi sẽ có đỉnh mới...hihi :1178::1178::1178:

Tèo đều nhể :15:

VNI sau khi có PS khó chơi hơn rất nhiều, các phiên điều chỉnh thực sụ không dành cho những người yếu tim. Gần đây VNI đều cà giật & diều chỉnh ngay trên trendline or neckline. Những phiên như này MMs gây sốc cho cả PS và CS. Có những cái tưởng như vô lý, suy nghĩ một chút lại thành có lý...:104:

Last edited:
VNI gần đây, cụ thể là sau khi có PS khó chơi hơn rất nhiều. Các phiên điều chỉnh thực sụ không dành cho những người yếu tim. Gần đây VNI đều cà giật & diều chỉnh ngay trên trendline or neckline. Những phiên như này MMs gây sốc cho cả PS và CS. Có những cái tưởng như vô lý, suy nghĩ một chút lại thành có lý...:104:
Sorry anh, anh đang ôm hàng mà em cứ hô tèo! :21:
PS: Em cũng tất tay từ đầu tháng 11, tới giờ chưa rớt cổ nào :15:

Last edited:
Quanh đi quẩn lại cuối cùng lại chốt câu mất tình củm thế này :112:
Thắng 1 câu nói, trên diễn đàn ảo này có làm anh mập thêm ký lô nào không?
Hơn 1 nhận định, cũng trên phố ảo này, cũng chẳng khiến em vui hơn tí tẹo!
Anh với em sắp 4x đến nơi rồi, còn tranh hơn thua đến bao giờ?
Thôi xí xóa đi nhé :21:
Chánh ca, vấn đề ko phải ở chỗ thắng/thua, vấn đề ở chỗ Inside Observation.
Em zai có đời nào mong muốn thắng/thua với bất kỳ ai trên cái Phố Dum này đâu ạ. Tuy nhiên, muốn nhìn thấu được bên trong, thì ko thể hỏi kiểu này: Anh ơi, anh đang full xèng hay full cổ, cho em theo với... Rồi hôm sau lại hỏi: Anh ơi, hôm nay có khác ngày hôm qua? Rồi hôm kế lại tiếp đà: Anh ơi, hàng về rồi, xử lý làm thao?...Dài dòng, lê thê...lại chẳng có hiệu quả bằng việc: Chém nhau tới bến.
Cảm ơn anh, lần này nhờ tư vấn của anh, mà em lựa chọn đứng ngoài, chỉ đong đưa với trăm củ cho qua ngày tháng, VN30 có tăng lên 1.200đ cũng makeno...hihi

Em zai có đời nào mong muốn thắng/thua với bất kỳ ai trên cái Phố Dum này đâu ạ. Tuy nhiên, muốn nhìn thấu được bên trong, thì ko thể hỏi kiểu này: Anh ơi, anh đang full xèng hay full cổ, cho em theo với... Rồi hôm sau lại hỏi: Anh ơi, hôm nay có khác ngày hôm qua? Rồi hôm kế lại tiếp đà: Anh ơi, hàng về rồi, xử lý làm thao?...Dài dòng, lê thê...lại chẳng có hiệu quả bằng việc: Chém nhau tới bến.
Cảm ơn anh, lần này nhờ tư vấn của anh, mà em lựa chọn đứng ngoài, chỉ đong đưa với trăm củ cho qua ngày tháng, VN30 có tăng lên 1.200đ cũng makeno...hihi
Chém nhiệt vào nó mới ...phòi vị thế ra à :21:
Nhanh thế, lại thứ 6 rồi, còn có 3 thứ 6 nữa kể cả hôm nay là hết năm :1:

Nếu không muốn lộ vị thế, thì mã hóa 5 lớp như thầy Táo, hoặc bình Index, hoặc chém mấy CP có vol quanh 5 trẹo như hồi em nói với anh ấy, cứ phải Inside Observation chi?
VC duy trì đến giờ này, là do không lùa gà hay đạp vịt, chém thoải mái và tự chịu trách nhiệm khi action, há chẳng phải sao?
Góp ý là anh bớt bớt cái tật cứ xanh tím là nhảy múa đi, andrenaline tăng nhằm lúc dễ gây phản cảm lắm :10:
Còn nhận định, quan điểm khác nhau là chiện thường, em cũng chẳng phải tư vấn viên, cứ thoải mái như đã từng nhé :113:

Nếu không muốn lộ vị thế, thì mã hóa 5 lớp như thầy Táo, hoặc bình Index, hoặc chém mấy CP có vol quanh 5 trẹo như hồi em nói với anh ấy, cứ phải Inside Observation chi?
VC duy trì đến giờ này, là do không lùa gà hay đạp vịt, chém thoải mái và tự chịu trách nhiệm khi action, há chẳng phải sao?
Góp ý là anh bớt bớt cái tật cứ xanh tím là nhảy múa đi, andrenaline tăng nhằm lúc dễ gây phản cảm lắm :10:
Còn nhận định, quan điểm khác nhau là chiện thường, em cũng chẳng phải tư vấn viên, cứ thoải mái như đã từng nhé :113:
Cái này thì không thể bỏ...
Khi em vui thì em múa, khi em đau thì em mếu...don't care about anyone...hihi
Em ko muốn làm con robot như anh zai Trung Đạo, nhiều xèng mà vô cảm thì có chi đâu hạnh phút...hihi

Status
Not open for further replies.
Back