Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Thời điểm cuối năm trước, đầu năm sau đều là điểm khởi tạo.
Trend tăng đã kéo dài 2 năm 2016-2017. 2018 bắt đầu điều chỉnh. Vùng kháng cự FB (61.8%,50%) có thể coi là khá mạnh.
Nhưng quy tắc của em là cắt tại 880.85 (khá sát với FB 50%) thì khởi tạo tèo trend (tháng). Ngoài ra, mấy thứ phụ trợ (RSI, ADX...) cũng không đẹp. Vì thế, nếu không có luồng gió mới lật kèo, em thấy ...xấu. Nhẹ thì đi ngang, nặng thì tèo.
Đấy là Index nói chung, còn câu chuyện mỗi nhà thì chịu.

Cám ơn anh, rất là sắc xảo...

Em quên mất. Up lại câu like :))
View attachment 5386

Nhìn hình ta đoán: next 3m
20% vượt 1k và thử thách đỉnh :39:
30% lay lắt thở oxi chờ hạ thổ :38:
50% lủng 888 và ăn mứt dài hạn :35:

Thời điểm cuối năm trước, đầu năm sau đều là điểm khởi tạo.
Trend tăng đã kéo dài 2 năm 2016-2017. 2018 bắt đầu điều chỉnh. Vùng kháng cự FB (61.8%,50%) có thể coi là khá mạnh.
Nhưng quy tắc của em là cắt tại 880.85 (khá sát với FB 50%) thì khởi tạo tèo trend (tháng). Ngoài ra, mấy thứ phụ trợ (RSI, ADX...) cũng không đẹp. Vì thế, nếu không có luồng gió mới lật kèo, em thấy ...xấu. Nhẹ thì đi ngang, nặng thì tèo.
Đấy là Index nói chung, còn câu chuyện mỗi nhà thì chịu.
Hay nhỉ?”Vẻ đẹp nàng vni không ở indicator mà ở đôi mắt trader si nàng “

http://cafef.vn/tong-giam-doc-vinac...-dau-tu-se-khong-bo-coc-20181128083154118.chn
Bác này đã xác nhận thực tế không có 3.2 triệu m2 hay 320 ha đất nhé.
Báo chí thì không có chuyên môn, nhà đầu tư thì lười biếng không chịu đọc, cứ nhắm mắt hô theo thôi.
Có chút chạnh lòng khi thấy bác ấy bảo có 30 năm gắn bó ở vị trí cao nhất 1 tổng công ty mà giờ đang đợi xem chủ đầu tư mới có dùng mình không?
Đó là kết quả của 1 nền giáo dục đào tạo ra con người công cụ, không phải con người của trí tuệ, tự do và tự chủ :19:

http://cafef.vn/tong-giam-doc-vinac...-dau-tu-se-khong-bo-coc-20181128083154118.chn
Báo chí thì không có chuyên môn, nhà đầu tư thì lười biếng không chịu đọc, cứ nhắm mắt hô theo thôi.
Có chút chạnh lòng khi thấy bác ấy bảo có 30 năm gắn bó ở vị trí cao nhất 1 tổng công ty mà giờ đang đợi xem chủ đầu tư mới có dùng mình không?
Đó là kết quả của 1 nền giáo dục đào tạo ra con người công cụ, không phải con người của trí tuệ, tự do và tự chủ :19:

Lên báo thì trả lời thế thôi

Chứ bác này thiếu gì tiền; cũng trong nhóm định thâu tóm đó

Lên báo thì trả lời thế thôi

Chứ bác này thiếu gì tiền; cũng trong nhóm định thâu tóm đó
Hôm qua Cờ huynh bảo "chị sai rồi".
Giờ rảnh chém mạnh tay xem nào.
Không ai dám phản biện mình nên gặp được ý kiến trái chiều là quý lắm lắm luôn đấy :24::24::24:

Theo truyền thống VC off là TT tan nát, vậy mà tối qua nhận tin sét đánh ngang tai :18: lần này thế nào các ace thiện lành ơi :105:
Tin của anh thì chắc chỉ từ cô lái mà ra. Loại cả đôi, không chấp :21:

Thể nào ĐHCĐ tới chả tiếp tục có chưn trong HĐQT, có khi làm phó chủ tạch k chừng

Cậu này nói đúng cái là cùng 1 thương hiệu nhưng tiêu chuẩn bán ra ở Mỹ, ở Châu Âu nó khác ở Việt Nam. Nên các cụ ở mua xe Việt Nam cứ Honda của Nhật với GM của Mỹ là buồn cười.
Còn kêu xe ở Việt Nam đắt đỏ cũng đúng.
Nhưng cái cần nhất là chê chất lượng LuX A2.0 thì .... đã có gì đâu mà chê :24::24::24:
pọn lề trái toàn chê lề pải bị mua, nhưng lề pải nó chính danh mua đâu có rẻ. câu hỏi ngược lại lề trái có bị mua không? hiiiiiiii có khi vài trăm đô là đã ...can đảm rồi
Túm lại cần một liềm tin + chờ ô tô nó ra mới chính xác
NB:
NHưng nghe câu chuyệnn thấy hàm lượng công nghệ thấp. Nhượng quyền thương mại là cái gì? nêu chỉ là cái đảm bảo , vì có cty xyz nó design khác đi rồi. thì nhượng quyền TM đó có khi chỉ 1-2000$/con+sắt thép thì tổng thể có thể 5000/con. đó là 70% + đồ xịn 30% lắp vô. cho thấy dư địa lợi thế cạnh tranh giá của Vin khá lớn

Status
Not open for further replies.
Back