Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Thiết tướng quân nhầm. Mình không đi Santa Fe, những vẫn phải tìm hiểu ưu nhược các xe cùng phân khúc. Mình đã cầm lái cả 3 loại trên vì bạn bè anh em có cả và đã so sánh thực tế để tìm hiểu :21:
Vui nhé Thiết tướng quân :21:
bác cho hỏi nếu như mình chọn dòng SUV 5+2 (giá quanh tầm 1-1,2 tỷ) thì nên chọn dòng nào: CRV, outlander, cx5 hay dòng nào khác?

Em sợ anh rồi, thiệt...:21:
Cứ TT đỏ quạch là cầy tơ VC đông vui, XÀM XÍ quá xá mà...:19:
Khộ anh Chánh quá...
Lật lại quá khứ mà mài...thì... Em zai theo vía anh Trung...để kill anh Chánh...
Lật lại quá khứ mà vọc...thì...Em zai ước mềnh là MMs, em sẽ cho bà cuôn quen mùi Sideway...mới đập BO...cho hú hồn...

Nhưng...quá khứ...có gì để mà xem lại? Hiện tại là tất cả...Tương lai để mai tính...hihi
Em off, mắc công anh Chánh...SỢ MẤT DANH LỢI...mà không dám động hành...hihi

Gud luck & Gud trade...Nhớ nắm tay anh Ngáp...hihi

Khách quan mà nói anh V làm marketting giỏi. Có cả bộ máy hùng hậu thay đổi suy nghĩ người dân. Nhà xây kin kít như timescity, đi lại không thở được mà treo giá trên trời dân mình vẫn mua hết. HN tắc đường tệ hại chắc công lớn của Vingroup.
Tắc đường là do hạ tầng chứ mấy cái phụ trợ như chung cư, trung tâm thương mại, cao ốc văn phòng ý nghĩa gì đâu.
Với hạ tầng không có lối thoát xưa cũ như hiện tại ở HN, HCM mà cách giải quyết duy nhất không bao giờ thực hiện được là đập toàn bộ xây lại từ đầu, thì tắc đường là một điều may mắn chứng tỏ đời sống còn nhộn nhịp, trù phú và đất nước còn tươi đẹp.

Bác thấy rằng những phản biện vừa rồi và tới đây là "mong người ta thất bại" à? :1:
Tin hay không là việc của mỗi người, thời gian sẽ trả lời.
Kẻ thất bại lớn nhất là không biết lắng nghe những ý kiến trái chiều để hoàn thiện bản thân (không nhớ nguồn, không phải quan điểm cá nhân)
XH tư bản nó ăn cướp ư? Thế mà bao lâu nay vẫn cứ lầm lũi đi lên, vì sao nhỉ?
đây là quan điểm và nhận định của riêng e,vì dân ta nghèo không làm ra được sản phẩm nào ra hồn lên phải chấp nhận mua xe và nhiều thứ giá rất cao,dù biết là cao nhưng vẫn phải chấp nhận mua vì mình không sản suất được.cái gì của tư bản hay thì mình học hỏi,phải làm cho được rồi hãy so sánh với tư bản.phải ở trong hoàn cảnh của dân tộc đó thì mới hiểu hết được những khó khăn mà cố gắng phát triển chứ cụ hỏi vì sao nó đi lên còn mình đi xuống thì e chịu

Khộ anh Chánh quá...
Lật lại quá khứ mà mài...thì... Em zai theo vía anh Trung...để kill anh Chánh...
Lật lại quá khứ mà vọc...thì...Em zai ước mềnh là MMs, em sẽ cho bà cuôn quen mùi Sideway...mới đập BO...cho hú hồn...

Nhưng...quá khứ...có gì để mà xem lại? Hiện tại là tất cả...Tương lai để mai tính...hihi
Em off, mắc công anh Chánh...SỢ MẤT DANH LỢI...mà không dám động hành...hihi

Gud luck & Gud trade...Nhớ nắm tay anh Ngáp...hihi
Dòng bôi đen đó thủ trưởng cứ yên tâm, đúng gu Rái, đảm bảo không Sợ mà chỉ Khoái thui :19:
Lại bí rì sao? Anh cứ đi thong thả :113:

bác cho hỏi nếu như mình chọn dòng SUV 5+2 (giá quanh tầm 1-1,2 tỷ) thì nên chọn dòng nào: CRV, outlander, cx5 hay dòng nào khác?
CX5 chỉ có 5 chỗ, ko phải 5+2
Santa Fe, CRV 2018 và Outlander là 5+2.
Xét về động cơ: Santa Fe và Outlander nổi trội hơn, nhất là Diesel engine của Santa Fe còn động cơ của CRV 2018 là 1.6 turbo charge hiện đang có 1 chút lỗi rò nhiên liệu vào các te do động cơ overheat theo TT USA báo cáo. Honda VN thì phủ nhận và chưa có report.
Về hệ truyền động và hộp số, độ mượt khi chuyển số: Santa Fe - CRV - Outlander
Về mặt trang bị option, độ sang và đầy đủ của nội thất: Thứ tự từ cao xuống thấp là Santa Fe - CRV - Outlander
Về mặt cân bằng động tốt, cảm giác lái tốt từ cao xuống thấp: CRV - Santa Fe - Outlander.
Về mặt hình dáng bên ngoài: Outlander - CRV - Santa Fe.
Về mặt giữ giá: CRV - Santa Fe - Outlander.
Về mặt spare parts + service: Santa Fe - CRV - Outlander.

Xét về động cơ: Santa Fe và Outlander nổi trội hơn, nhất là Diesel engine của Santa Fe còn động cơ của CRV 2018 là 1.6 turbo charge hiện đang có 1 chút lỗi rò nhiên liệu vào buồng đốt do động cơ overheat theo TT USA báo cáo. Honda VN thì phủ nhận và chưa có report.
Về mặt trang bị option, độ sang và đầy đủ của nội thất: Thứ tự từ cao xuống thấp là Santa Fe - CRV - Outlander
Về mặt cân bằng động tốt, cảm giác lái tốt từ cao xuống thấp: CRV - Santa Fe - Outlander.
Đã buôn bán ô tô bao giờ chưa mà rành thế :1:

đây là quan điểm và nhận định của riêng e,vì dân ta nghèo không làm ra được sản phẩm nào ra hồn lên phải chấp nhận mua xe và nhiều thứ giá rất cao,dù biết là cao nhưng vẫn phải chấp nhận mua vì mình không sản suất được.cái gì của tư bản hay thì mình học hỏi,phải làm cho được rồi hãy so sánh với tư bản.phải ở trong hoàn cảnh của dân tộc đó thì mới hiểu hết được những khó khăn mà cố gắng phát triển chứ cụ hỏi vì sao nó đi lên còn mình đi xuống thì e chịu
Muốn hay và giỏi, thì lắng nghe nhiều hơn là phán xét, dù phán xét đó là góc nhìn cá nhân.
Bác có bao giờ thắc mắc vì sao anh Vova có những Dự án BĐS toàn khu đắc địa không? Thậm chí những đặc khu Quân đội, quân cảnh?
Em thì không dám đánh giá ảnh, nhưng trong vai NTD, hoàn toàn được phép nhận định sản phẩm mình muốn hoặc sẽ mua. :1:
Đơn giản vậy thôi, không nên nâng tầm lên cao quá.

Xét về động cơ: Santa Fe và Outlander nổi trội hơn, nhất là Diesel engine của Santa Fe còn động cơ của CRV 2018 là 1.6 turbo charge hiện đang có 1 chút lỗi rò nhiên liệu vào buồng đốt do động cơ overheat theo TT USA báo cáo. Honda VN thì phủ nhận và chưa có report.
quá đầy đủ, cám ơn bác nhiều.

Thiết tướng quân nhầm. Mình không đi Santa Fe, những vẫn phải tìm hiểu ưu nhược các xe cùng phân khúc. Mình đã cầm lái cả 3 loại trên , CRV, CX5, Outlander và Xtrail ... nữa vì bạn bè anh em có cả và đã so sánh thực tế để tìm hiểu :21:
Vui nhé Thiết tướng quân :21:
:21::21::21:

Status
Not open for further replies.
Back