Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Chị ko xài margin thì áp lực nhẹ hơn nhiều. Ngày xưa em ko như vậy, lúc đó em dùng margin múc VND từ 16-18 lên 22-24 ko bán, thất tình, chán ko bán để nó về tận 9 thì bán, chứ để lâu thì đúng là sau khi chia cổ tức giá này vẫn lời gấp 3. Margin quý III thấy tăng nhẹ so với quý II, chả biết giờ con số margin ra sao. Mà bọn MMs nó cũng có cách trị những nhà đầu tư dài hạn ko margin đó là "bò tùng xẻo". Kinh nghiệm xương máu của em là "đã thấy downtrend rồi thì cứ chạy, chạy thục mạng, tài khoản cứ cầm nhiều tiền cái đã rồi tính gì thì tính"
Chị vẫn còn TM để mua thêm.
Không có mảy may lo lắng gì cả. Khi mua là kỳ vọng tăng giá nhưng vẫn chuẩn bị cho kịch bản rơi sâu.

CMX nó vữn tin và vữn tím...hà cớ gì cuôn ANV không tim tím...
Anh zai...chơi 500k trước đi...em thấy Bảng điện hiện lên, em chuyển tiền về...tác chiến...hihi

Tím là phải tím...

Sợ gì không sả láng...đã mua gần đủ 500k tiền ông cụ...
Uki, vậy để em chuyển tiền về...ủn cho đến khi lòe tím thì ngưng...
Anh zai nhớ theo sát bảng điện...nhóe...
Cảm giác được khênh qua núi...là dzất dzất Yo Múi...
Chân chọng!

TCM bị cú đối tác phá sản, tiền tập trung vào TNG.
Em thấy chưa chắc chị, có thể đội lái kẹp nặng thôi đúng câu ngạn ngữ của VC "anh bán sàn chắc gì đã khóc, kẻ đẩy trần lệ đổ trong tim". Em xem chart USD/CNY, cứ thấy lên 6.97 là bị đập xuống. Vấn đề là TQ có thể kéo dài được bao lâu. Em nhớ ko lầm, hình như thầy chán có lần nói Soros đặt cửa USD/CNY sẽ về mốc 9, lúc đó hình như cuối năm 2015 thì phải.

Em thấy chưa chắc chị, có thể đội lái kẹp nặng thôi đúng câu ngạn ngữ của VC "anh bán sàn chắc gì đã khóc, kẻ đẩy trần lệ đổ trong tim". Em xem chart USD/CNY, cứ thấy lên 6.97 là bị đập xuống. Vấn đề là TQ có thể kéo dài được bao lâu. Em nhớ ko lầm, hình như thầy chán có lần nói Soros đặt cửa USD/CNY sẽ về mốc 9, lúc đó hình như cuối năm 2015 thì phải.
anh bán sàn chắc gì đã "khổ", người đẩy trần mà lệ đổ trong tim
thay 1 từ ^^

Dệt may được cái nhiều việc, cứ có dây chuyền mới là tăng được doanh thu thôi. Nhưng có cái dở là chi phí nguyên vật liệu cũng tăng nhanh và chi phí lương, BHXH cũng tăng dần hàng năm.
Ngành dệt may tăng trưởng thực ra không phụ thuộc nhiều vào CTTM Mỹ Trung đâu vì DN TQ thường gia công hàng kém chất lượng hơn so với hợp đồng của các DN Việt.

Status
Not open for further replies.
Back