Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Có những niềm riêng làm sao nói hết (y) !!!

Status
Not open for further replies.
Cuối năm ngẫm về thời gian trong tt thì người dạy cho mình tư duy đáng tiền nhất là NganHa + Shadow bên VF, tuy có mặt hơn và mặt thua so với a VC nhưng rất có giá trị, từ tư duy bản chất vận động tt cho đến tâm lý. Có những cái đọc lại bây giờ thấy chả kiếm đc tiền nhưng chắc chắn sẽ giàu có trong tương lai.
Thôi, xin ông. Hôm nay ăn gì mà mạnh mồm thía :21::21::21:

Thôi, xin ông. Hôm nay ăn gì mà mạnh mồm thía :21::21::21:
:21::21::21::21::21:

Em cũng xin có ý kiến ạ

Cuối năm em bày tỏ sự biết ơn với chị TTN, chị dạy cho em thế nào là niềm tin, lẽ phải, và hồn nhiên. Tuy em chưa giàu và sau này cũng chưa chắc đã giàu, nhưng những gì đọc từ chị chắc chắn là vui ạ :2004:

:21::21::21::21::21:

Em cũng xin có ý kiến ạ

Cuối năm em bày tỏ sự biết ơn với chị TTN, chị dạy cho em thế nào là niềm tin, lẽ phải, và hồn nhiên. Tuy em chưa giàu và sau này cũng chưa chắc đã giàu, nhưng những gì đọc từ chị chắc chắn là vui ạ :2004:
Buồn cười quá :24::24::24:
Nhưng phải nói rất chân tình là bài học này mình mình học được 1 cách thấm thía khi học đại học.
Đầu tiên là đăng ký ngành học, mình chẳng lựa chọn gì mà không hiểu sao lúc công bố điểm thi tưởng phải xếp vào nhóm dôi dư để đăng ký mấy khoa còn thiếu thì lại thấy tên chễm chệ ở khoa Ngân Hàng, là khoa hót nhất lúc bấy giờ. Bài học đầu tiên là ngu không phải lúc nào cũng gây họa, đôi khi còn được cô thương thì còn hơn trí tuệ của người thường :21: Em hồn nhiên rồi em sẽ bình yên.
Bài học thứ 2 là vào học 2 năm thì phải thi chuyển giai đoạn, xung quanh mình có nhiều bạn chạy chọt xin điểm bằng cả tiền lẫn tình. Nhà nghèo lại hơi xấu gái nên quyết: kệ cha nó, cứ học cho tốt muốn đến đâu thì đến, đằng nào thì mình cũng có cố vào cái khoa này đâu. Vậy mà lại được học bổng. Bài học tiếp theo là cứ làm việc nghiêm túc và tử tế ắt có kết quả tốt cho dù thời thế nhiễu nhương.
Ra đời, gặp người xấu, xấu đến mức nhiều người phải xa lánh, mình cứ đối bình thường thôi họ đã trân trọng tình cảm của mình mà không làm hại mình. Bài học tiếp theo là tận sâu trong lòng con người ta luôn khao khát được làm người tử tế, chỉ đôi lúc họ quên đi thôi :21::21::21:

...
Bài học thứ 2 là vào học 2 năm thì phải thi chuyển giai đoạn, xung quanh mình có nhiều bạn chạy chọt xin điểm bằng cả tiền lẫn tình. Nhà nghèo lại hơi xấu gái nên quyết: kệ cha nó, cứ học cho tốt muốn đến đâu thì đến, đằng nào thì mình cũng có cố vào cái khoa này đâu. Vậy mà lại được học bổng. Bài học tiếp theo là cứ làm việc nghiêm túc và tử tế ắt có kết quả tốt cho dù thời thế nhiễu nhương.
Ra đời, gặp người xấu, xấu đến mức nhiều người phải xa lánh, mình cứ đối bình thường thôi họ đã trân trọng tình cảm của mình mà không làm hại mình. Bài học tiếp theo là tận sâu trong lòng con người ta luôn khao khát được làm người tử tế, chỉ đôi lúc họ quên đi thôi :21::21::21:
Cái đoạn bôi đậm là thật á hay suy diễn, hồi đấy đã làm gì có nhể :1:

:21::21::21:
Chả hiểu nhắm, học kinh tế trong nước là nhóm ngành dễ nhất thế gian này, toàn chữ với mấy bài toán đơn giản, điểm cao thì khó chứ sao mà rớt được mà sợ nhỉ.
Trừ khi cúp học miết bị cấm thi nên mí sợ hehe.

------
Bài học thứ 2 là vào học 2 năm thì phải thi chuyển giai đoạn, xung quanh mình có nhiều bạn chạy chọt xin điểm bằng cả tiền lẫn tình. Nhà nghèo lại hơi xấu gái nên quyết: kệ cha nó, cứ học cho tốt muốn đến đâu thì đến, đằng nào thì mình cũng có cố vào cái khoa này đâu. Vậy mà lại được học bổng. ....
Oạch, Sao hôm nay nàng lại khiêm nhường thía: gốc gác quan lại cung đình lại xinh mà

nhung-cau-noi-day-cam-hung-trong-doraemon-neu-la-fan-ai-cung-biet_4.jpeg

Chả hiểu nhắm, học kinh tế trong nước là nhóm ngành dễ nhất thế gian này, toàn chữ với mấy bài toán đơn giản, điểm cao thì khó chứ sao mà rớt được mà sợ nhỉ.
Trừ khi cúp học miết bị cấm thi nên mí sợ hehe.
Nói chuyện cứ như ở hành tình khác ấy nhể.
Để học tiếp khoa NH giai đoạn 2 nó khác với bật bãi hoặc xuống khoa khác nhé. Nó xét điểm từ trên xuống dưới như thi lần 2 ấy.
Lớp mình vẫn có bạn không lấy được bằng nhé.
@HOANGLINH 8 điểm 3 môn chắc thời thiên cổ nào chứ vào khoa nông nghiệp của KTQD cũng 18 điểm đấy.
@chim_non em có đứa bạn thân học chuyên toán Trần Phú hải phòng 1 ngày nó xin thi lại 4-5 môn để nâng điểm. Tiền ném thẳng tay luôn chứ đùa.
Ai từng học K31-32-33 chắc hiểu vụ này. Trước sau thì không biết.
@CACO vào xác nhận cái.

Last edited:
Nói chuyện cứ như ở hành tình khác ấy nhể.
Để học tiếp khoa NH giai đoạn 2 nó khác với bật bãi hoặc xuống khoa khác nhé. Lớp mình vẫn có bạn không lấy được bằng nhé.
@HOANGLINH 8 điểm 3 môm chắc thời thiên cổ nào chứ vào khoa nông nghiệp của KTQD cũng 18 điểm đấy.
@chim_non em có đứa bạn thân học chuyên toán Trần Phú hải phòng 1 ngày nó xin thi lại 4-5 môn để nâng điểm. Tiền ném thẳng tay luôn chứ đùa.
Ai từng học K31-32-33 chắc hiểu vụ này. Trước sau thì không biết.
@CACO vào xác nhận cái.
Nếu nàng thi ĐH sau năm 1989 thì chắc chắn điểm đầu vào của nhóm các trường top đầu rất cao vì sau tháng 9/1989 các nước XHCN ( lúc đó gồm Liên xô, tiệp, hung, đức, bungari, hungari.. ) không nhận lưu học sinh Vn nữa, nên các e thi sau mình dù học rất giỏi cũng chưa có cơ hội ra nước ngoài học ngay, thậm chí có bạn đang học ngoại ngữ ở Thanh Xuân rồi cũng được thông báo quay lại trường đại học để học em trai con chú ruột mình sinh năm 1972 Đỗ thủ khoa Tổng hợp ở dạng này, sau 3 năm học trong nước nó thi đi được Bỉ.
@HOANGLINH : thời bạn TTN thi ĐH chắc chắn chưa có hệ thông các trường ĐH dân lập nở rộ, mình nhớ lúc đó có mỗi trường Thăng Long của cô Hoàng Xuân Sính dạy ĐH nhưng mới có ngành toán tin; hệ thống lập trình... chưa có hệ các ngành kinh tế, ngân hàng.

Nếu nàng thi ĐH sau năm 1989 thì chắc chắn điểm đầu vào của nhóm các trường top đầu rất cao vì sau tháng 9/1989 các nước XHCN ( lúc đó gồm Liên xô, tiệp, hung, đức, bungari, hungari.. ) không nhận lưu học sinh Vn nữa, nên các e thi sau mình dù học rất giỏi cũng chưa có cơ hội ra nước ngoài học ngay, thậm chí có bạn đang học ngoại ngữ ở Thanh Xuân rồi cũng được thông báo quay lại trường đại học để học em trai con chú ruột mình sinh năm 1972 Đỗ thủ khoa Tổng hợp ở dạng này, sau 3 năm học trong nước nó thi đi được Bỉ.
@HOANGLINH : thời bạn TTN thi ĐH chắc chắn chưa có hệ thông các trường ĐH dân lập nở rộ, mình nhớ lúc đó có mỗi trường Thăng Long của cô Hoàng Xuân Sính dạy ĐH nhưng mới có ngành toán tin; hệ thống lập trình... chưa có hệ các ngành kinh tế, ngân hàng.
Khốc liệt và căng thẳng như chiến tranh ấy chị ạ.
Đó cũng là 1 nguyên nhân mà giờ đa số các bạn đều rất thành đạt, nắm những vị trí cao trong xã hội.
Với mình thì sau tất cả được mất thì mọi thứ đều hóa hư vô :21:

nhưng mà bà xã em tết này cũng lĩnh hơn 40 mil về ăn tết lận, :D
Hình như nó là chia lại quỹ lương thôi. Kiểu hàng tháng ứng cuối năm quyết toán lương kinh doanh. Thường cán bộ ngân hàng họ hay nói tổng thu nhập 1 năm chứ không phải là lương tháng.

Hình như nó là chia lại quỹ lương thôi. Kiểu hàng tháng ứng cuối năm quyết toán lương kinh doanh. Thường cán bộ ngân hàng họ hay nói tổng thu nhập 1 năm chứ không phải là lương tháng.
Nó còn cục quỹ phúc lợi gần ngàn tỏi nữa.

Status
Not open for further replies.
Back