Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
TT đâu thiếu hàng tốt giá rẻ mà chị lại chọn việc bắt dao vậy?
Không giống tác phong ngày thường chút nào :4:
P/S : Còm đầu tiên sau nhiều ngày tu tập đã động chạm action cá nhân, cho em xin lỗi trước nhé!
Welcome back!
Có thêm cây bút của thầy cho thêm một góc nhìn... Nhưng thầy có tu tập đủ 49 ngày như Mr. Vũ hem? :1:

...Thị trường sẽ lên 1200đ trong 4 tháng còn lại đúng không anh Rái?
Chưa chào hỏi xong đã hỏi khó nhau vậy? Không thấy em vừa "nắn gân" lão Chứng dế à :4:
Điểm số chỉ dành cho PS thôi, nghị quyết của Pò đại tướng hình như ban hành rồi mà? :10:
Em chỉ care nhà mình nuôi con gì trồng cây nào thôi :19:

Chưa chào hỏi xong đã hỏi khó nhau vậy? Không thấy em vừa "nắn gân" lão Chứng dế à :4:
Điểm số chỉ dành cho PS thôi, nghị quyết của Pò đại tướng hình như ban hành rồi mà? :10:
Em chỉ care nhà mình nuôi con gì trồng cây nào thôi :19:
Nuôi BID, trồng DCM?
Cần gì khách sáo, chào hỏi??? Chúng ta quá quen thuộc với nhau rồi...mà!

Ông ấy ôm về gần 6x triệu đô

Đã rõ kết quả của CTTM,Shanghai đã rơi 30%,DJ đã rơi 8%(chạm 23.3k) sau đó DJ tiếp tục chinh phục đỉnh cao mới...
NĐT cứ nhìn DJ để bet VNI...,nhưng mình đã thấy có sự thay đổi cục diện dòng chảy của TIỀN mà tâm lý NĐT mình vẫn theo quán tính.
Dòng vốn ngoại đã và đang rút khỏi TT Châu Á chảy sang TT Mỹ và các TT an toàn hơn,khả năng DJ cuối năm đạt 27K,còn VNI có thể 1K nhưng sau đó ...Tình hình rất giống 2008 khí NN rút vốn.Mình nghĩ nên cẩn thận.
Em nghĩ kịch bản khác anh một chút, và em đang thiên về nó. Khi risk tăng thì tiền đương nhiên chảy về Mỹ, đó là lý do càng chiến tranh, kinh tế Mỹ càng khỏe. Khi mọi việc yên ổn, giá đã price in. Tiền sẽ lại đi tìm cơ hội. FED dự báo tăng trưởng kinh tế Mỹ sẽ chậm lại trong các năm 19,20. Như vậy, kỳ vọng FED hit lãi suất em nghĩ chắc chỉ có 2 lần trong năm sau. Nếu giá đã price in đơn giản, tiền sẽ lại vào EEM và FM vì triển vọng tăng trưởng của bọn này tốt hơn DV. Những nước có tỷ lệ lạm phát thấp, cán cân thanh toán dương sẽ là điểm tới của bọn này. Lúc này em vẫn tuân thủ kỷ luật, đánh thăm dò, không tham. Nhưng có thể đầu năm sau, sẽ khác.

Thế nào mà mình lại thần tượng cả Trump, Tập và Putin :19:
Cái nguy cơ của thế giới đương đại là 3 cường quốc đều do các anh cao bồi cá tính mạnh lãnh đạo... mấy anh lại đang có xu hướng dân túy cổ võ tinh thần dân tộc nên xây ra va chạm nhớn là điều khó tránh...
Đang rãnh rỗi nên ăn cơm cà bàn thế sự chút xíu hehe...

Đại khái vậy, bớt cái bias lại chút, chart nào đẹp mình theo thôi :10:
Còn dòng bôi đen thì đúng quá, quen thuộc đến nỗi thầy nhìn thấu suy nghĩ của em, dù...trật lất như nào giờ :21:
Cảm ơn ý kiến của anh Rái,
Ngỡ đã qui tiên, nào ngờ qui thuận...hehe
Em zai xin cáo bệnh...về quê dưỡng thương...nằm giường hóng Rái...

Status
Not open for further replies.
Back