Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Mình sợ TTCK của nó lâm vào thập kỷ mất mát như thằng Nhật. Nhìn GDP của nó cao, chứ thực ra nó đang ở tình trạng dân chưa giàu mà đã già, còn thua cả thằng Nhật những năm 1990 nữa.
Tập đại đế quá nóng vội với Chinese Dream làm đánh động Mẽo về nguy cơ mất vị thế siêu cường số 1, nó chơi bài tất tay kéo theo đồng minh đánh hội đồng là Tập ngẻo đến nơi rồi...
Liên kết các động thái về kinh tế và quân sự gần đây của Mẽo là thấy sự đồng thuận ý chí đánh tàu... thằng hàng xóm lâm bệnh nó quấy mình cũng mỏi đây...

Tập đại đế quá nóng vội với Chinese Dream làm đánh động Mẽo về nguy cơ mất vị thế siêu cường số 1, nó chơi bài tất tay kéo theo đồng minh đánh hội đồng là Tập ngẻo đến nơi rồi...
Liên kết các động thái về kinh tế và quân sự gần đây của Mẽo là thấy sự đồng thuận ý chí đánh tàu... thằng hàng xóm lâm bệnh nó quấy mình cũng mỏi đây...
Đại bàng nó bắt các đồng minh trước đây phải chọn nó và TQ...bọn kia chọn xong nó chìa củ cà rốt ra ngay (thỏa thuận thương mại), thằng EU cũng siết chặt các công ty TQ mua mấy tập đoàn công nghệ lõi của nó, siết việc buôn đất của TQ luôn...Em nghĩ lúc đầu mình chắc ảnh hưởng nhưng khúc sau có khi được lợi vì các doanh nghiệp TQ sẽ phải tìm cách đầu tư sang các nước ĐNA để tránh thuế, hàng rào thương mại. TTCK của nó sideway down thì tư bản của nó sẽ lại mang tiền đi lướt sóng ở những thị trường khác.

có 1 sự thú vị nhẹ khi nhìn bảng giá
hôm nay ngày 08-8-18 nếu flc hit dc giá ce thì đạt 6.66 - tam hoa - tam lộc
cố lên các anh bbs đánh 1 phiên cho flcers vui 1 hôm nào :21::21::21:
Chị Cỏ giúp em zai một ít thông tin ạ?!
1. Có bao nhiêu cái thẻ đỏ FLC Holiday đã được bán ra? Giá tầm 180tr/thẻ cho 25 năm?
2. Tại sao Q ca lại thờ Khổng Minh trong văn phòng công ty?
Em cảm ơn chị trước!

hí hí, vừa đặt 1 lệnh chờ mua 150 ròi, bạn nào bán là mình đỡ luôn >> mua về cấp đông đợi chờ giá tăng bán lại.
TT đâu thiếu hàng tốt giá rẻ mà chị lại chọn việc bắt dao vậy?
Không giống tác phong ngày thường chút nào :4:
P/S : Còm đầu tiên sau nhiều ngày tu tập đã động chạm action cá nhân, cho em xin lỗi trước nhé!

tieu chi of qui dau tu la vo beo nhanh de xe thịt.
Ông ấy ôm về gần 6x triệu đô
Đại bàng nó bắt các đồng minh trước đây phải chọn nó và TQ...bọn kia chọn xong nó chìa củ cà rốt ra ngay (thỏa thuận thương mại), thằng EU cũng siết chặt các công ty TQ mua mấy tập đoàn công nghệ lõi của nó, siết việc buôn đất của TQ luôn...Em nghĩ lúc đầu mình chắc ảnh hưởng nhưng khúc sau có khi được lợi vì các doanh nghiệp TQ sẽ phải tìm cách đầu tư sang các nước ĐNA để tránh thuế, hàng rào thương mại. TTCK của nó sideway down thì tư bản của nó sẽ lại mang tiền đi lướt sóng ở những thị trường khác.
Đã rõ kết quả của CTTM,Shanghai đã rơi 30%,DJ đã rơi 8%(chạm 23.3k) sau đó DJ tiếp tục chinh phục đỉnh cao mới...
NĐT cứ nhìn DJ để bet VNI...,nhưng mình đã thấy có sự thay đổi cục diện dòng chảy của TIỀN mà tâm lý NĐT mình vẫn theo quán tính.
Dòng vốn ngoại đã và đang rút khỏi TT Châu Á chảy sang TT Mỹ và các TT an toàn hơn,khả năng DJ cuối năm đạt 27K,còn VNI có thể 1K nhưng sau đó ...Tình hình rất giống 2008 khí NN rút vốn.Mình nghĩ nên cẩn thận.

Em không khỏe lắm, tháng rồi gặp xui, tháng này cẩn thận.
Nhưng cơ bản là gian nan không chịu nản. :1:
Cảm ơn mọi người đã quan tâm./.
Cảm ơn anh đã quay về, right timing...
Từ ngày vắng chị Đại, thiếu cator tham chiếu nên em cũng mất luôn cảm hứng trading...
Thị trường sẽ lên 1200đ trong 4 tháng còn lại đúng không anh Rái?

Ông ấy ôm về gần 6x triệu đô

Đã rõ kết quả của CTTM,Shanghai đã rơi 30%,DJ đã rơi 8%(chạm 23.3k) sau đó DJ tiếp tục chinh phục đỉnh cao mới...
NĐT cứ nhìn DJ để bet VNI...,nhưng mình đã thấy có sự thay đổi cục diện dòng chảy của TIỀN mà tâm lý NĐT mình vẫn theo quán tính.
Dòng vốn ngoại đã và đang rút khỏi TT Châu Á chảy sang TT Mỹ và các TT an toàn hơn,khả năng DJ cuối năm đạt 27K,còn VNI có thể 1K nhưng sau đó ...Tình hình rất giống 2008 khí NN rút vốn.Mình nghĩ nên cẩn thận.
VNI sẽ lên 1200đ, theo cảm hứng của Phố Zum anh ạ.
Chum, Tập, Tin đều phải ngước nhìn Trọng Phú...ko ai già đời hơn Trọng Phú được.

Status
Not open for further replies.
Back