Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Về điểm số và giá cổ phiếu mình cảm thấy đã gần đạt, thời gian thì tầm tháng 8-9 có thể khởi động cho chu kỳ mới. Vẫn chưa thấy dòng nào có khả năng lead thị trường, hay giai đoạn đầu mỗi thằng lên một tí. Một kịch bản nữa cũng ko loại trừ là thị trường có thể sideway đến hết năm trong trường hợp Mỹ- Trung vẫn chưa diễn hết vở kịch.
Kịch thì dự đoán nhé anh: Trump có 4 năm nhiệm kì, Tập thì thiên thu :10:

Về điểm số và giá cổ phiếu mình cảm thấy đã gần đạt, thời gian thì tầm tháng 8-9 có thể khởi động cho chu kỳ mới. Vẫn chưa thấy dòng nào có khả năng lead thị trường, hay giai đoạn đầu mỗi thằng lên một tí. Một kịch bản nữa cũng ko loại trừ là thị trường có thể sideway đến hết năm trong trường hợp Mỹ- Trung vẫn chưa diễn hết vở kịch.
đúng view mình. :))
media đang hò hét Trump mà mạnh tay là kt Mĩ thế này thế nọ, theo mình đánh giá thì China sẽ thế này thế nọ, ko phải Mĩ.
China bị thì các nc DNA dc bơm sẽ ít nhiều ảnh hưởng. nhưng riêng tài phiệt China sẽ san sẻ rót bớt tiền sang các nc có tính đầu cơ để lánh nạn 1 thời gian...nhờ cái này mà TT sẽ hồi và tăng lại.

nhà nhà chờ NÊU bóng thế này thì còn vui vui
--
lúc này mới thấy các trader tay ngang là hợp thời nhất, ko áp lực cơm ăn nước uống hàng ngày, chuyên tâm vào công việc chính. Khi nào vni xác định được đáy thì quay về, cp có game thì folow phải không a.Táo @R-trader :1::1::1:
chuẩn quá chị, em chắc quay về cái níck cũ để rình :21:

Cơ bản là tại thiếu lòng tin...người nhắc thôi :10:
Hãy mạnh dạn thú thật là khi tiền lãi nó bốc hơi tuột khỏi tay nó cũng đắng và mặn chát đi thì mới tiến bộ được.:109:
Dựng 1 cửa hàng hay DN nho nhỏ, làm bục mặt ra để kiếm Gross margin cỡ 30% là không đơn giản, cớ sao lại hoang phí tiền lãi như vậy :102:
Cái này không đồng ý với mode roài, người nhắc chả là gì cả khi người ta đã đặt niềm tin và xây dựng lối chơi trên nền tảng khác của người nhắc... để thay đổi hệ thống đó đâu chỉ là niềm tin lấy từ mấy cao trao đổi trên 4R hay offline kaka:24:

Cái này không đồng ý với mode roài, người nhắc chả là gì cả khi người ta đã đặt niềm tin và xây dựng lối chơi trên nền tảng khác của người nhắc... để thay đổi hệ thống đó đâu chỉ là niềm tin lấy từ mấy cao trao đổi trên 4R hay offline kaka:24:
haha...

Hãy làm theo những gì mình thích thôi he he :21:

Kịch thì dự đoán nhé anh: Trump có 4 năm nhiệm kì, Tập thì thiên thu :10:
Trump sẽ có thêm 1 nhiệm kỳ nữa. Tập thì thêm một nhiệm kỳ nữa. Mình ko nghĩ Tập là 1 người tham quyền cố vị như vậy. Vấn đề nan giải nhất của TQ hiện nay là phải làm thế nào tránh được kịch bản như thằng Nhật. Nếu ko thông qua cái kia, Tập e rằng mình ko đủ thời gian để giúp TQ có một cái căn cơ tốt. Thực tế vấn đề thương mại, mình thấy cả 2 nước đều có lợi. Mỹ thì đơn giản rồi. TQ mình thấy thế này, Ngay khi nhậm chức, Tập đã đề xuất kế hoạch đến năm 2020 kinh tế TQ chỉ còn tăng trưởng 5%/năm, mục đích của Tập là hướng nền kinh tế vào mục đích tăng tiêu dùng, như vậy mới có thể bền chặt, chứ tăng trưởng dựa vào xuất khẩu sẽ ko bền nữa, vì vậy TQ nó cũng nói thẳng là sẽ giảm thặng dư với thằng Mỹ xuống 200 tỷ USD.

Đói thì đi nhậu và bia bọt nhé...mà kỳ này cấm chuốc say thằng Cào nhí...hihi
Ra đập bàn khoe NAV đê...ai thắng bao mồi...hihi

Vẫn số ấy nhé...rảnh rỗi cứ hú Cào em...hihi
thắng thua đã là của ngày hôm qua, còn nhớ thì không chơi nữa...
Bìa và mồi thì lúc đó tính nhỉ, em bưng bia bao anh nào đẹp giai (lão) hơn thì người đó trả...:21:

Status
Not open for further replies.
Back