Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
anh đứng lùi xa 1 chút để ý nhé, đang vào khúc đập xuống để có thể làm vòng quay mới.
timing: monthly nhé ko phải daily.
ps: ptich tổng quan chút: TT nền KT chung đang ở đà từ đáy đi lên, nên cái nền tảng là khá yên tâm để ko lo down kéo dài or xây đáy quá lâu.
Nhưng phải canh dc đoạn đó. vì là dân trader nên sẽ ko chịu dc nhiệt of thời gian. Vì vậy ko nên vào quá sớm dù biết TT sẽ lên lại.
thi truong.jpg
Cuộc chiến với bản thân đâu dễ nhất là đều là nhân tài và đang là lực lượng lao động chính của xã hội... :1:

Cơ bản là tại thiếu lòng tin...người nhắc thôi :10:
Hãy mạnh dạn thú thật là khi tiền lãi nó bốc hơi tuột khỏi tay nó cũng đắng và mặn chát đi thì mới tiến bộ được.:109:
Dựng 1 cửa hàng hay DN nho nhỏ, làm bục mặt ra để kiếm Gross margin cỡ 30% là không đơn giản, cớ sao lại hoang phí tiền lãi như vậy :102:
Chỉ khi nào nghĩ bất kể tiền nào khi vào túi mình là tiền của mình chứ ko phải là tiền lãi easy money nên có thể mất bớt đi cũng được => khi đấy mới giữ được lãi... kinh nghiệm của riêng em :1:

Tư duy không kịp bán cổ phiếu ở đỉnh là mất mát là đau khổ thì ....khổ lắm :10:
Mình đang giữ 10k MBB nên lấy luôn MBB làm ví dụ. Bạn phó tổng bên đó cũng đi làm thuê thôi, chẳng phải đại gia gì, nó giữ 600k lên 37 không bán giờ về 23, tính ra mất gần chục tỷ. Nghĩ là mất mát thì chắc nó nhảy lầu quá :21::21::21:
Bạn nào thế chị? Check cafeF có anh phó tổng nào giữ 600k đâu?

Khoe cover đúng đáy chứ gì he he :113:
Sọc bậy là chết đó nhe. Hồi có thể lên kha khá đó :1:
Ko mà, em nói thật đó...hồi là để sọc nhồi...xanh là sọc...
Anh đọc Sum sentiment và đếm chuyên gia tư vấn tâm lý mà xem??? 99.9% là còn đi viện vài ba tháng nữa...
Chiều ni, anh Bàng sẽ hiện lên, và hô to...Nát Gáo...

Chỉ khi nào nghĩ bất kể tiền nào khi vào túi mình là tiền của mình chứ ko phải là tiền lãi easy money nên có thể mất bớt đi cũng được => khi đấy mới giữ được lãi... kinh nghiệm của riêng em :1:
Không phân biệt đâu là tiền lãi, đâu là tiền vốn đâu. Econ ai lại thế?
Với lại nếu phân biệt thế thì TK mình làm gì có đồng vốn nào he he he.....

Nhìn cái nick mới là biết ý rồi, không phải giải thích he he :21:
Anh đừng hiểu nhầm ạ..,
Tại cái ông Mod nào, tự dưng đi chỉnh lại cái Tapatalk, bắt phải cần phơm mail...hic
Công nghệ reg nick đang hay, lại chỉnh cho nó tụt lui 50 năm...từ 5s cho về tận 5phút...lỗi tè le hột me...hic

Em phán, ai mua xanh đều phải bỏ xác sa trường...VN30 còn đi viện thêm vài tháng nữa...về đến 650.

theo mình, chắc ko về 700 đâu, từ đây lai rai về 8xx trong monthly (có hồi), sẽ ko dipdown như đợt rồi.
Về điểm số và giá cổ phiếu mình cảm thấy đã gần đạt, thời gian thì tầm tháng 8-9 có thể khởi động cho chu kỳ mới. Vẫn chưa thấy dòng nào có khả năng lead thị trường, hay giai đoạn đầu mỗi thằng lên một tí. Một kịch bản nữa cũng ko loại trừ là thị trường có thể sideway đến hết năm trong trường hợp Mỹ- Trung vẫn chưa diễn hết vở kịch.

Không phân biệt đâu là tiền lãi, đâu là tiền vốn đâu. Econ ai lại thế?
Với lại nếu phân biệt thế thì TK mình làm gì có đồng vốn nào he he he.....
Bà chị đọc sách Eco nhiều quá...nên lẩm cẩm mất dzồi...

Bỏ chứng...đi học lái xe oto đi bà chị ơi...sắp làm chủ Thương hịu oto đình đám nhất xứ Vịt...mà ko biết lái...cổ đông cười cho...

Status
Not open for further replies.
Back