Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
NGười ta không bán không phải vì sợ lỗ.
Econ không coi giá vốn là cái đinh gì nhá.
Quan trọng là người ta nhìn thấy nguy cơ hay cơ hội ở thời điểm hiện tại để hành động thôi.
Thực ra, quan trọng nhất là xem tiền của mình có đủ bình quân giá không (như chị tiền bao la, thu nhập từ nhiều nguồn, ko sợ cũng có lý do ) ? tài năng của mình có đủ đưa giá vốn về 0 không ( như phó chủ tịch, cưa chân bàn)?

Đi qua rồi thầy mới nghĩ là bán xong mua lại.
Thế nhỡ bán xong nó tăng ngay thì sao.
Đó không phải là phương pháp khoa học.
Câu này không đúng với nguyên tắc Stoploss -7%, cũng như quản lý rủi ro tài khoản.
Đầu tư như chị có thể tới 20%, chứ 50% như NTC thì em chịu rồi.
Chị cần nghiêm túc xem lại cách đi tiền và quản lý rủi ro của mình, không thể cứ cho rằng tại đám đông ngu ngốc.
Mà cứ cho là đám đông ngu ngốc, mình không có phương án nào khác, thì khác gì họ đâu? :1:

Đi qua rồi thầy mới nghĩ là bán xong mua lại.
Thế nhỡ bán xong nó tăng ngay thì sao.
Đó không phải là phương pháp khoa học.
Dân TA sẽ nhìn được lực đi của một cổ phiếu, nhiều khi nhìn thấy nó yếu rồi vẫn vì cảm tính để giữ lại vì một cái hope, vậy sau đó mới tự trách mình, Nếu họ không biết thì đã ko tự trách mình!:1::1::1:

Không có ý tranh luận hơn thua thầy nhé.
Ghét cái thái độ thôi :24::24::24:
Đồng ý, và em cũng thế :1:
Nhưng phải nói là chuyển từ ghét cái thái độ, sang thừa nhận ưu điểm đối phương cũng là 1 quá trình.
Mục tiêu cuối cùng là tồn tại và chiến thắng được TT.
Chứ chỉ để thắng mình thì rách việc lắm :10:

Chị TTN định giá SDI sao mà giống ngày xưa các nhà đầu tư định giá họ sông đà ghê. SD2 cầm SD3, SD3 cầm SD9, và SD9 lại cầm S99 mà S99 thì lại phi lên 100k nên cả họ SD phi lên 6x-7x-8x vì định giá thấy hạch toán lợi nhuận toàn Undervalue hết. Họ nhà VIC bây giờ thấy giống ghê!

Chị TTN định giá SDI sao mà giống ngày xưa các nhà đầu tư định giá họ sông đà ghê. SD2 cầm SD3, SD3 cầm SD9, và SD9 lại cầm S99 mà S99 thì lại phi lên 100k nên cả họ SD phi lên 6x-7x-8x vì định giá thấy hạch toán lợi nhuận toàn Undervalue hết. Họ nhà VIC bây giờ thấy giống ghê!
Không giống nhau đâu.
VRE giá 40 không ảo thầy nhé.
Rủi ro duy nhất nằm ở BQT thôi.

Không giống nhau đâu.
VRE giá 40 không ảo thầy nhé.
Rủi ro duy nhất nằm ở BQT thôi.
Em cũng ko biết thế nào là ảo vì em là TAer nên ngô nghê lắm nhưng mà thấy sao VRE lợi nhuận bèo quá. BV cũng chỉ 13k. Em nghĩ giá nó 10 thì undervalue chứ tầm này thì chịu. À nhưng mà e ko hiểu con này nên phải trừ bị thêm tý nữa cho đủ biên độ an toàn.:107:

Em cũng ko biết thế nào là ảo vì em là TAer nên ngô nghê lắm nhưng mà thấy sao VRE lợi nhuận bèo quá. BV cũng chỉ 13k. Em nghĩ giá nó 10 thì undervalue chứ tầm này thì chịu. À nhưng mà e ko hiểu con này nên phải trừ bị thêm tý nữa cho đủ biên độ an toàn.:107:
Ừ thì 10k. SDI mua VRE giá vốn 10K mà :24:

Ừ thì 10k. SDI mua VRE giá vốn 10K mà :24:
Nhưng mà SDI đang nợ 8k vừa bằng khoản đầu tư VRE, mà SDI cầm VRE nhiều thế muốn bán dc lúc nước rút thì chắc cũng phải chiết khấu 30% chứ ai mua dc lớn vậy. Mà nợ 8k thì mỗi năm trả nợ lãi vay khi lãi vay tăng lên cũng khá đó. Chắc phải tìm cái gì đó chuyển nhượng. mà chẳng may ko chuyển nhượng dc thì cũng căng nhỉ.

Status
Not open for further replies.
Back