Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
MSCI sẽ thông báo kết luận về việc Saudi Arabia, Argentina có thể được đưa vào thị trường mới nổi vào tháng 6/2018. Ngoài ra, MSCI Sẽ dưa kết luận cuối cùng về việc loại Nigeria khỏi thị trường cận biên vào cuối năm 2017. Theo tính toán thì gần như chăc chắn Argentina sẽ đưa vào thị trường mới nổi vào đợt review cuối tháng 5/2018 này, điều đó đồng nghĩa Việt Nam sẽ lên mức top đầu của tỷ trọng của rổ MSCI cho thị trường cận biên, và sẽ được add thêm tỷ trọng. Hiện tại Achentina đang chiếm 23.32% tỷ trọng rổ MSCI, Việt Nam đang xếp thứ 2 14.33%. Và khả năng cao sau khi được vào top đầu tỷ trọng thì chu kỳ mua ròng của khối ngoại lại bắt đầu nhỉ :). Hiện tại thì thấy ETF Vn30 là khá nhạy khi mua ròng liên tục 5 phiên trái ngược việc bán ròng trong tháng 4 khi VNindex đạt đỉnh 10 năm :)

Argentina 8 ngày 3 lần nâng lãi suất lên 40%
Nó vỡ nợ đến nơi khéo còn bị loại khỏi FM, lấy đâu ra mà nâng hạng nữa hả anh

BMP tím rồi.
Kéo VN30 lộ quá.
Kéo thế nào để không lộ hả thầy? :1:
Dẫu rằng tình hình kinh doanh có giảm, nhưng giá đã -50% rồi, còn muốn thế nào nữa?
Các anh có thể thao túng chỉ số để lôi kéo PS, nhưng ko cách nào dìm giá DN được.
Cơ hội hay rủi ro, vốn dĩ không liên quan đến vị thế của từng người :1:

Chời...xanh bát ngát thật rồi...không còn là hy vọng nữa rồi...
Cảm ơn Thánh Thần...đồng cảm ơn chị Đại Phát...nhờ có hai vị mà con/em đã thoát được cảnh hiểm nghèo...Con/em xin giữ lời hứa, mai pán hết chứng để cuối tuần đi du lịch giải tỏa xì trét...hic
Sang tháng 4 AL, chúc chị Đại...phát mãi...phát mãi mãi...cả Phố Dum trông cậy vào bàn tay Midas của chị !!!
[emoji16][emoji16][emoji16]

Cảm ơn Thánh Thần...đồng cảm ơn chị Đại Phát...nhờ có hai vị mà con/em đã thoát được cảnh hiểm nghèo...Con/em xin giữ lời hứa, mai pán hết chứng để cuối tuần đi du lịch giải tỏa xì trét...hic
Sang tháng 4 AL, chúc chị Đại...phát mãi...phát mãi mãi...cả Phố Dum trông cậy vào bàn tay Midas của chị !!!
:21:

Kéo thế nào để không lộ hả thầy? :1:
Dẫu rằng tình hình kinh doanh có giảm, nhưng giá đã -50% rồi, còn muốn thế nào nữa?
Các anh có thể thao túng chỉ số để lôi kéo PS, nhưng ko cách nào dìm giá DN được.
Cơ hội hay rủi ro, vốn dĩ không liên quan đến vị thế của từng người :1:
Kéo kiểu tôi thích thì tôi làm anh ợ. Giao dịch khá lạ.
Âm mưu gì thì đợi hồi sau sẽ rõ nhưng trước hết chúc mừng phe Long.:1cool_byebye:

TT nó ẻo lả như đàn bà, lại hem có cá tính...
Hơn lữa, nó không có Vía để soi anh Rái ơi. Tím hay Xám nó cũng vô cảm, và đi làm/về nhà đúng giờ...chính xác đến từng giây... Thằng em pó tay không biết cách soi Vía [emoji22]...
Vậy thôi đừng soi, kẻo kẻ đi săn trở thành con mồi thì toi...:19:
Hết anh Đơn tới bác Doanh lòe tím kìa...What's next?
Soi em chi cho mệt xác vại...:21:

GAS kinh khủng thật đó :1smiley_vn24:

Status
Not open for further replies.
Back