Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Ông anh Thần Bò đi gánh đất nung gốm rồi ạ? Đã có hộ vệ ở đây, ai dám chạm vào anh, em cho cài số lui hết!!! Hãy hô thật to: "Full MG with me"
Tầm nhìn của anh vượt thời gian, từ đống đất vô tri vô giác, anh đã thổi một luồng sinh khí...để hóa thành bộ ấm trà thanh tao... Ôi, từ không mà thành có... Ôi, thật nể phục tài năng của anh quá...

Càng rẻ càng mua, nhưng sẽ cố gắng mua rẻ nhất :10:
Được các nhà kinh tế học khích lệ bằng những công trình họ đã dày công nghiên cứu về TTCK hàng trăm năm, được thực tiễn chứng minh làm sao phải sợ nhỉ????
Đúng là dân FA càng rẻ càng mua, em mỗi lần bắt đáy toàn chết sợ rồi!:1:

TT im ắng quá, còn mỗi Kào độc diễn thế này :105:
Họ
Người thì đi đếm tên lửa ở Syria
Người thì đi sang Đài Loan dạy tiếng Việt
...
Mà quên mất rằng, Mẽo táng Syria, Tung táng Đài... Thì Vịt ta hưởng lợi... Nhiều nhất...
Theo thuyết động cơ gây án, thì chính Vịt ta là hung thủ, đứng trong màn đêm giật dây... Anh ạ!

Làn sóng cút lót sẽ đẩy nó xuống sâu không biết đến điểm nào nên không húng được, phải kiên nhẫn chờ đợi thôi.
:113: em thấy nên thế con này cũng có có thói quen biến động sâu lắm, với cả đợt này nhìn VIC cũng ko còn mạnh nên thận trọng là đúng rồi!

Mỗi khi thị trường có biến, May lại càng tâm đắc với chuyện mua một cổ phiếu mà sau đó có thể mình không cần nhìn bảng trong vòng 05 năm tới.
Năm qua May không nhìn bảng nhiều, trong 4 cổ mình đang nắm giữ, 1 mã tăng gấp 4 lần, 1 mã tăng 50%, 1 mã giảm giá 30%, một mã đứng yên. Tỷ trọng 4 mã là như nhau. Mới đi qua được 1 năm, lại kiên trì cho 4 năm tiếp. Sợ nhất là mình không đủ vững vàng để đi hết tiếp 4 năm còn lại vì đủ lý do: sợ mất lãi, sợ vĩ mô, sợ chu kỳ giảm giá. Huhu...lòng vẫn chưa đủ an.

Hãy đi cùng em, đi thật xa với NTC -SDI và FPT anh nhé :24::24::24:

Ba anh lính ngự lâm :21:

Status
Not open for further replies.
Back