Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Mỗi khi thị trường có biến, May lại càng tâm đắc với chuyện mua một cổ phiếu mà sau đó có thể mình không cần nhìn bảng trong vòng 05 năm tới.
Năm qua May không nhìn bảng nhiều, trong 4 cổ mình đang nắm giữ, 1 mã tăng gấp 4 lần, 1 mã tăng 50%, 1 mã giảm giá 30%, một mã đứng yên. Tỷ trọng 4 mã là như nhau. Mới đi qua được 1 năm, lại kiên trì cho 4 năm tiếp. Sợ nhất là mình không đủ vững vàng để đi hết tiếp 4 năm còn lại vì đủ lý do: sợ mất lãi, sợ vĩ mô, sợ chu kỳ giảm giá. Huhu...lòng vẫn chưa đủ an.
Chuẩn @May ạ.
Chúc mừng em đã tìm ra con đường đúng đắn nhất để tồn lại lâu dài cùng TTCK.

Chuẩn @May ạ.
Chúc mừng em đã tìm ra con đường đúng đắn nhất để tồn lại lâu dài cùng TTCK.
Cần lắm những người giống như chị để lâu lâu động viên nhau.
Em cũng phải cảm ơn anh @chim_non, mỗi lần có biến, em bất an gửi tin nhắn cho anh là thấy bình tĩnh trở lại. Khi ta chưa đủ sức đi một mình thì luôn cần hỗ trợ từ đồng đội.
Cảm ơn các anh chị VC nhiều lắm.

Cần lắm những người giống như chị để lâu lâu động viên nhau.
Em cũng phải cảm ơn anh @chim_non, mỗi lần có biến, em bất an gửi tin nhắn cho anh là thấy bình tĩnh trở lại. Khi ta chưa đủ sức đi một mình thì luôn cần hỗ trợ từ đồng đội.
Cảm ơn các anh chị VC nhiều lắm.
Thaler có nói thế này:
" Bất cứ khi nào có người yêu cầu tôi cho lời khuyên về đầu tư, tôi đều nói với họ rằng nên mua một danh mục đầu tư đa dạng hóa nghiêng hẳn về cổ phiếu, sau đó hết sức tránh đọc tin tức trên báo chí, ngoại trừ tin thể thao." :24:

Status
Not open for further replies.
Back