Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
cá nhân mình thấy vầy vì trước đây FED để lãi suất quá thấp khiến nhà đầu tư sướng rên, giờ chúng nó lại sợ lãi suất đang tăng nhanh trở lại sẽ làm kinh tế và TTCK tèo lại. FED đang dự tăng 3 lần, nhưng thị trường thì đang đặt cược tăng 4-5 lần trong năm nay và thế là nó chỉnh, cộng với tâm lý sướng quá nên mới chịu khổ tí ko là ko được nên Market mới đi nặng như vậy. Phiên hôm qua thằng BOE bất ngờ châm dầu vô lửa khi mở mồm nói có thể lãi suất sẽ tăng nhanh hơn khi tăng trưởng kinh tế nó lên. Market sẽ điều chỉnh lại kỳ vọng, nếu chủ tịch FED bảo lộ trình tăng lãi suất là 3 lần thì năm nay vẫn ngon.
Trung Quốc thì em nghĩ chả ảnh hưởng gì sất, cái đợt 2015 là tụi nó sợ thằng này hạ cánh cứng. Nhưng trong 2 năm qua, Tập đế đã cho thấy TQ hoàn toàn có thể kiểm soát được nền kinh tế của mình. Dữ trự ngoại hối của nó tăng là ví dụ. Tất nhiên, nó vẫn sẽ giảm tăng trưởng đẻ chuyển sang nền kinh tế tiêu thụ. Nói chung nó ko có kịch bản hạ cánh cứng thì đừng quan tâm đến china làm gì.
mình thì nghĩ, ổng...xạo đó. giá cũng nói cùng điều này. GU bắn lên khi Carney phát biểu trên. chưa kết thúc buổi spech thì giá đã cắm xuống lại hơn nửa. Bre sẽ được "lợi" trong ít nhất 1-1.5y nữa khi sẽ ko có chính sách rate hike in 1y, trong khi cả Mĩ và Eu đều sẽ tăng và tăng khá trong năm nay. già nửa đầu 2018, chỉ số kt của Bre sẽ chậm lại cho đến cuối 2018, sau đó BOE mới cân nhắc đến việc có tăng LS hay ko....
......
For long term: là canh GBP để long nhưng chưa gấp.

mình thì nghĩ, ổng...xạo đó. giá cũng nói cùng điều này. GU bắn lên khi Carney phát biểu trên. chưa kết thúc buổi spech thì giá đã cắm xuống lại hơn nửa. Bre sẽ được "lợi" trong ít nhất 1-1.5y nữa khi sẽ ko có chính sách rate hike in 1y, trong khi cả Mĩ và Eu đều sẽ tăng và tăng khá trong năm nay. già nửa đầu 2018, chỉ số kt của Bre sẽ chậm lại cho đến cuối 2018, sau đó BOE mới cân nhắc đến việc có tăng LS hay ko....
......
For long term: là canh GBP để long nhưng chưa gấp.
Sao ko chia ra sọc dần E/U để dài hạn luôn.

pót viết tối qua mà cả phường nhà em mất net giờ mới vào gửi

Cảm nhận cá nhân, khi có các cú rơi kiểu bầu Kiên hay biển Đông, chạy luôn phiên đầu thì đúng, nhưng k chạy kịp thì cũng k sao, còn cố chạy khi đã giảm 2, 3 phiên thì lõm là chắc, cốt lõi vẫn là tiền vay hay tiền thật, cổ loại gì. K biết lần này có đúng k?
Từ giờ đến Tết âm thì thị trường k có j để nói, các Anh muốn lên thì lên, muốn xuống cũng chả sao, cảm nhận khá an toàn và phụ thuộc nhiều vào bên ngoài.
mình nghĩ nhà đt mới cũng thấy là. khác với vụ bầu Kiên hay Biển đông. MK giờ vừa qua một đợt tăng quá nóng. gần như các trụ và blue quá đắt đỏ. pe tuần trước toàn 3x-6x . Nên lần chỉnh này khá căng thẳng
nhất là thêm yếu tố bên ngoài tử thế giới và oil
Vụ bầu Kiên. vni mới thoát đáy. qua một đợt tăng nhẹ rồi rơi. mà mất 4 tháng sâp mặt mới hồi phục
vụ biển đông vni đang sw quanh 550. tất cả blu đều ở giá rất hợp lý mới hồi nhanh được
lần này, thanh khoản toàn, quy mô mk cao nhất mọi thời đại. kg loại trừ mg cao .nhảy nhót bắt dao các loại ngắn hạn cá nhân mình cho là mạo hiểm.
còn hàng tốt thì giữ sập mạnh mua. để hồi bán ngay t 0 1 .
chỉ lạ là dòng tiển vẫn follow hàng nóng. trong khi mk rất nhiều mã kinh doanh ổn. giá quá rẻ . cổ tức tiển ok mà vẫn kg được chú ý. thật lệch lạc :102:

pót viết tối qua mà cả phường nhà em mất net giờ mới vào gửi.......
chỉ lạ là dòng tiển vẫn follow hàng nóng. trong khi mk rất nhiều mã kinh doanh ổn. giá quá rẻ . cổ tức tiển ok mà vẫn kg được chú ý. thật lệch lạc :102:
Nhận xét em chuẩn.Anh đã thấy mình sai,nhưng nếu hôm nay TT xanh anh lại thấy mình đúng,haha!
Vì vẫn còn quán tính TT và TT rơi thẳng đứng,nén mạnh nên bật cũng vậy=>tạo ra hy vọng con nào rơi mạnh con đó bật mạnh.Cho nên dòng tiền bet vào cp nóng.

Nhận xét em chuẩn.Anh đã thấy mình sai,nhưng nếu hôm nay TT xanh anh lại thấy mình đúng,haha!
Vì vẫn còn quán tính TT và TT rơi thẳng đứng,nén mạnh nên bật cũng vậy=>tạo ra hy vọng con nào rơi mạnh con đó bật mạnh.Cho nên dòng tiền bet vào cp nóng.
em kg biết đúng sai. lơ mơ lắm. nhưng mọi ngừoi bắt pvs em cũng thấy ok. nhưng nếu em bắt cũng kg bắt hôm qua lẽ ra thông thường đợi hôm nay t3 phiên thứ 6 cuối cùng của năm thì dễ hình dung hơn
sáng nay em cũng tiếc vì mất nét chứ pvs 18x sát ma200 cũng bắt một ít vui tay.
dùng dt cục gạch mất net kg xài được 3 g cũng khổ:10:

em kg biết đúng sai. lơ mơ lắm. nhưng mọi ngừoi bắt pvs em cũng thấy ok. nhưng nếu em bắt cũng kg bắt hôm qua lẽ ra thông thường đợi hôm nay t3 phiên thứ 6 cuối cùng của năm thì dễ hình dung hơn
sáng nay em cũng tiếc vì mất nét chứ pvs 18x sát ma200 cũng bắt một ít vui tay.
dùng dt cục gạch mất net kg xài được 3 g cũng khổ:10:
Thứ 3 tới anh bán,nếu tăng.Lợi thế 1T.
Lời bao biện cuối cùng của 1 sát thủ,:1::1::1:

Thứ 3 tới anh bán,nếu tăng.Lợi thế 1T.
Lời bao biện cuối cùng của 1 sát thủ,:1::1::1:
em nghiêng về phía pvs sẽ bật. cửa hoà phát cao hơn loss.mà thế thì hợp đúng cách đánh Hoàng Linh. nhanh và dữ dội. chốt và cut rất huyết liệt
còn đúng mỗi tĩ băn khoăn vni đã rơi vào thế nguy hiểm nếu cuối phiên nay hoặc thứ 2 kg hồi. rơi dưới ma50.
chứ kiểu trade rùa bò như em kg chơi được nếu kg bắt được điẻm mua tốt. như pvs 18x hôm nay vậy:1:

em nghiêng về phía pvs sẽ bật. cửa hoà phát cao hơn loss.mà thế thì hợp đúng cách đánh Hoàng Linh. nhanh và dữ dội. chốt và cut rất huyết liệt
còn đúng mỗi tĩ băn khoăn vni đã rơi vào thế nguy hiểm nếu cuối phiên nay hoặc thứ 2 kg hồi. rơi dưới ma50.
chứ kiểu trade rùa bò như em kg chơi được nếu kg bắt được điẻm mua tốt. như pvs 18x hôm nay vậy:1:
Ko sao em,đừng tính nhiều quá,mọi thứ đều tương đối
Trong muôn vàng khó khăn,vẫn còn đâu đó những cơ hội.
Tết đến rồi.Vui thôi.
Cứ mỗi lần anh post bài này TT sẽ chuyển sang một giai đoạn mới

Status
Not open for further replies.
Back