Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Tường thuật nhiều khi cũng dễ bị khép tội hô hào, dụ gà, trùm cuối ghê thặc :21:
Thôi thì lại nu nơ ú ớ thôi :19:
Vậy là em đã hạn chế lắm rồi, nói ít có khi bị hiểu lầm là trầm cảm nữa :10:
Daily và Weekly của VNI đều chuẩn bị cho 1 cú nước rút mạnh mẽ, rung lắc thế này chỉ để tạo đà cho điều đó.
Banker vẫn trụ tốt, nhất là BID - ACB và VCB (cung hàng lỏng lẻo, chart đã BO).
Lạc quan trong cẩn trọng :4:

quan điểm này nó ăn vào máu dân ta rồi chị, chứ dân đầu cơ như mình thì thấy cái gì cũng có thời của nó. Mấy bạn hàng của mẹ em năm rồi cũng điên đảo vì đất, làm ăn không lo, lại học anh Đức, vay vốn để mua đất mau giàu hoặc lấy vốn lưu động của mình ra mua đất định lướt sóng kiếm lời, riết công việc làm ăn chính thì ngưng trệ, rồi khó khăn.
Đang chờ tăng giá gấp 10 lần mà lâu quá :21:
Đùa chứ chị chỉ mê có 2 hướng đầu tư BĐS là cho thuê nếu lợi nhuận từ cho thuê đạt> 10%/năm. Hoặc mua đất ở chỗ chưa nhộn nhịp chờ ăn vài chục lần. Chứ mua đi bán lại thì TTCK hấp dẫn hơn.

Theo em khu Vinhome Reverside tăng trưởng tốt không?
Em không chuyên căn hộ nên không biết anh.
Nhưng căn hộ thì chán lắm anh ơi, khi a kẹt tiền a cần bán,giá của anh sao ngon bằng chủ đầu tư,rồi căn hộ ở 2,3 năm sau mới có sổ hồng.
Vinhomes nó xây cả 10000 căn, cả chục block,khi a cần bán,khó bán lắm,thanh khoản ko cao
Chỉ có đất thổ cư nó mới mang tính độc quyền,đối diện Hồ Gươm chỉ có nhà của anh,a thích hét giá 100 lần mà khách nó chịu chơi là nó cũng mua....trong nội thành thì anh mua đi bán lại,ko bán thì anh cho thuê để đó từ từ bán.
Còn ngoại thành thì a mua đất lớn nông nghiệp xin chuyển thổ cư ,phân lô bán nền vẫn là miếng bánh béo bở,còn không xây cả 1000 cái phòng trọ cho dân nhập cư hay công nhân thuê,tháng kiếm 100-200 triệu,tiền đẻ ra tiền anh ơi

Đang chờ tăng giá gấp 10 lần mà lâu quá :21:
Đùa chứ chị chỉ mê có 2 hướng đầu tư BĐS là cho thuê nếu lợi nhuận từ cho thuê đạt> 10%/năm. Hoặc mua đất ở chỗ chưa nhộn nhịp chờ ăn vài chục lần. Chứ mua đi bán lại thì TTCK hấp dẫn hơn.
em ngược chị ko thích đầu cơ hay đầu tư BĐS. Cá nhân em thấy người nghèo thì ko có tiền mua BĐS hay đầu cơ. Tầm trung lưu thì mới có tiền, nhưng các bạn em đứa thì nhiều lắm sinh 2 đứa, mà tụi nó có nhà hết rồi. Thế 15-20 năm nữa, những đứa trẻ này có nhu cầu nhà ở không ? Tầng lớp giàu hơn có điều kiện thì đi định cư Mỹ, Úc, Châu Âu. Cá nhân em thấy giá BĐS Việt Nam ảo vãi chưởng.

em ngược chị ko thích đầu cơ hay đầu tư BĐS. Cá nhân em thấy người nghèo thì có tiền mua BĐS hay đầu cơ. Tầm trung lưu thì mới có tiền, nhưng các bạn em đứa thì nhiều lắm sinh 2 đứa, mà tụi nó có nhà hết rồi. Thế 15-20 năm nữa, những đứa trẻ này có nhu cầu nhà ở không ? Tầng lớp giàu hơn có điều kiện thì đi định cư Mỹ, Úc, Châu Âu. Cá nhân em thấy giá BĐS Việt Nam ảo vãi chưởng.
Cứ căn cứ dòng tiền có thể thu được từ cho thuê hay khai thác mà xác đinh giá mua cho hợp lý thôi.
Có chỗ ảo, có chỗ vẫn hấp dẫn. Quan trọng là tỉnh táo không bị cuốn theo phong trào nếu đầu tư, còn đầu cơ thì quan trọng là bắt được đúng sóng. Cũng như chứng khoán vậy thôi. Đỉnh cao muôn trượng vẫn rất nhiều hàng hiện tại và tương lai đều sáng đủ tiêu chuẩn để đầu tư với giá rẻ mặt.

em ngược chị ko thích đầu cơ hay đầu tư BĐS. Cá nhân em thấy người nghèo thì ko có tiền mua BĐS hay đầu cơ. Tầm trung lưu thì mới có tiền, nhưng các bạn em đứa thì nhiều lắm sinh 2 đứa, mà tụi nó có nhà hết rồi. Thế 15-20 năm nữa, những đứa trẻ này có nhu cầu nhà ở không ? Tầng lớp giàu hơn có điều kiện thì đi định cư Mỹ, Úc, Châu Âu. Cá nhân em thấy giá BĐS Việt Nam ảo vãi chưởng.
Tiền (đặc biệt là tiền ẩn, tham nhũng từ các quan chức các tỉnh...) vẫn lũ lượt đổ vào BDS thành trend thì nó vẫn tăng thôi thầy dù mình có thích hay không. Nhu cầu BDS ở các thành phố lớn là rất lớn vì dân càng ngày càng tập trung về để học hành và làm việc. Tất nhiên nó cũng có chu kỳ nhưng với BDS, location nó là tiên quyết.

Tiền (đặc biệt là tiền ẩn, tham nhũng từ các quan chức các tỉnh...) vẫn lũ lượt đổ vào BDS thành trend thì nó vẫn tăng thôi thầy dù mình có thích hay không. Nhu cầu BDS ở các thành phố lớn là rất lớn vì dân càng ngày càng tập trung về để học hành và làm việc. Tất nhiên nó cũng có chu kỳ nhưng với BDS, location nó là tiên quyết.
Tài sản của các quan không rõ nguồn gốc chưa bị tịch thu thì BĐS còn tăng nhá

Status
Not open for further replies.
Back