Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Anh off là quá đúng rồi, cái mồm nó làm loạn cái tay...
E phải dán băng dính vào mồm... đang sướng mà chỉ ú.. ớ... được :21:
Anh hiểu lầm ý em rồi ạ. Sáng em vừa cút lỗ FUT, múc tất P & B... chờ lên 1400... đang đau chứ không sướng.
Hàng chưa về em vẫn còn nhiều hy vọng ạ...
Chúc mừng anh thắng FUT lần nữa!!!

nó giờ múc ở VN cũng ko ít, nhưng danh mục nó toàn cầu tới mấy trăm mã, nên ko dự nổi :1:
Etf giờ nhiều vô biên cụ ợ, update cả nội lẫn ngoại, public lẫn private thì chắc cả chục cái fund... thế nên con nào mà được vào... thì tăng & tăng trước một vài tháng... chém ró góp vui!

Etf giờ nhiều vô biên cụ ợ, update cả nội lẫn ngoại, public lẫn private thì chắc cả chục cái fund... thế nên con nào mà được vào... thì tăng & tăng trước một vài tháng... chém ró góp vui!
ở mình hiện giờ chủ yếu có 5 thằng được xem là khá khá: VNM, FTSE, Ishare, E1VFVN30 và FUESSV50. Trong đấy 2 con nội tổng quy mô lại ngang với 1 thằng ngoại

"Bạn phải làm ngược lại,"ông Dalio nhấn mạnh."Khi không cảm thấy sợ,có lẽ bạn nên bán ra,và khi bạn cảm thấy sợ thì có lẽ bạn nên mua vào".
Sai lầm lớn nhất của một nhà đầu tư nhỏ lẻ là quan niệm cho rằng thị trường đang trên đà tăng là một TT tốt thay vì nghĩ đó là TT đắt đỏ.Và một TT đang trên đà giảm là một TT tồi tệ...thay vì cơ hội mua cp giá rẻ."

Last edited:
@chim_non ,@TTN ,@xBuu ,@3 Kào,@bon.bon :
Em vừa mua lại 1 phòng khám tại Trung tâm Q1-TP.HCM,đang bắt đầu sửa chữa và set up.
Nên tạm thời ngưng chứng 1 thời gian.Nhưng nếu có cơ hội thì vẫn lao mình vào bụi mận gai...hihi
Chúc các ACE trade thành công.TK nhân đôi và sẽ đc bảo đảm =USD.
P/S:Theo em thì Q1 là cơ hội ra hàng và chuyển sang USD.TTCKTG đã đạt đỉnh.
chúc anh HL đắt khách nhé !!!

"Bạn phải làm ngược lại,"ông Dalio nhấn mạnh."Khi không cảm thấy sợ,có lẽ bạn nên bán ra,và khi bạn cảm thấy sợ thì có lẽ bạn nên mua vào".
Sai lầm lớn nhất của một nhà đầu tư nhỏ lẻ là quan niệm cho rằng thị trường đang trên đà tăng là một TT tốt thay vì nghĩ đó là TT đắt đỏ.Và một TT đang trên đà giảm là một TT tồi tệ...thay vì cơ hội mua cp giá rẻ."
Một thiên tài như Ray Dalio lại Chim Lợn Bít Còi ở giá 5k. Sau đó nó tăng lên 20k và hiện tại vẫn ở mốc 10k.
Không chỉ Dalio mà Buffett còn Chim Lợn ở đâu đó 2-3k.
Không chỉ Buffett mà còn James Dimon Chim Lợn ở đâu đó 3-4k.
...
...
...
Sai lầm của những thiên tài là gì? Bạn phải kịp thời nhận ra và làm ngược lại... vầng hào quang trong quá khứ...
Follow me to the moon...
J/k... Ha ha ha...

Một thiên tài như Ray Dalio lại Chim Lợn Bít Còi ở giá 5k. Sau đó nó tăng lên 20k và hiện tại vẫn ở mốc 10k.
...
...
...
Sai lầm của những thiên tài là gì? Bạn phải kịp thời nhận ra và làm ngược lại... vầng hào quang trong quá khứ...
Follow me to the moon...
J/k... Ha ha ha...
..."Đối với người khác, sai lầm là một sự hổ thẹn; nhưng với tôi, nhận ra những sai lầm của bản thân là cả một sự tự hào. Chúng ta nên chấp nhận sự thật rằng việc có hiểu biết không hoàn hảo là điều tất yếu của con người, sai lầm không có gì phải xấu hổ cả. Chúng ta chỉ nên xấu hổ khi biết bản thân mình sai mà không chịu sửa chữa.”

..."Đối với người khác, sai lầm là một sự hổ thẹn; nhưng với tôi, nhận ra những sai lầm của bản thân là cả một sự tự hào. Chúng ta nên chấp nhận sự thật rằng việc có hiểu biết không hoàn hảo là điều tất yếu của con người, sai lầm không có gì phải xấu hổ cả. Chúng ta chỉ nên xấu hổ khi biết bản thân mình sai mà không chịu sửa chữa.”
Bây giờ chỉ có 2 lựa chọn. Hoặc là boom hoặc là burst... lí do: Mr Buffett đã than vãn không tìm ra cú nào đáng để chơi lớn.
Bởi vì 2 thiên tài Buffett & Dalio đang đen, còn Icahn & Roger đang son=== nên thằng em theo son bỏ đen... sửa sai kiểu đu vía chứ không đu chart, anh thấy ổn không ạ???

...
...
...
Follow me to the moon...
J/k... Ha ha ha...
View attachment 4917
Họ thiên tài là ở chỗ làm đúng những việc họ làm và make money từ đó còn những việc họ không làm thì họ có thể đoán đúng hoặc sai chẳng ảnh hưởng đến túi tiền của họ, còn những người thường thì hay việc nhà thì nhác việc chú bác thì siêng, việc mình làm thì dở mà hay lo hộ cả thế giới!:1::1::1:

Chiện là Cào đã vượt qua sự cẩn trọng thường thấy lao vào tranh Mua ngay khi mở cửa giao dịch, nên có gì đó sai sai ở đây :21::21:
Thắng – thua chỉ 1 lênh - 1 deal chưa có gì nói lên chiện gì cả mà
Khi đánh một cổ phiếu có trend thì nhiều khi sai lại thành đúng chị à! Chỉ là không mua được giá tốt, còn đánh ngược trend thì rất mệt!:1::1::1:

Họ thiên tài là ở chỗ làm đúng những việc họ làm và make money từ đó còn những việc họ không làm thì họ có thể đoán đúng hoặc sai chẳng ảnh hưởng đến túi tiền của họ, còn những người thường thì hay việc nhà thì nhác việc chú bác thì siêng, việc mình làm thì dở mà hay lo hộ cả thế giới!:1::1::1:
Cồm này là cồm hay nhất của tháng 3/2018 anh nhỉ: Miễn mình giàu là được, phán đúng hay sai không quan trọng...kkk

Status
Not open for further replies.
Back