Bình luận Giao dịch hàng ngày_Đất nước đã bao giờ đẹp thế này chưa !!

Status
Not open for further replies.
Quá tiếc cho cú vồ trượt FUT lần này... mặc dù đã dự cảm được cơn bão từ sớm khi thấy DJ cho selling signal...
Sai chồng sai: tìm cp trú bão (FPT) mà kinh nghiệm quá khứ đã cho thấy bão cấp >17 thì chẳng có chỗ mẹ nào để trú...
noted để rút KN dù biết rằng KN này cũng chẳng có giá trị ghề :))
:3D_59::3D_59::3D_59::3D_59:

Thị trường tăng 1 thời gian khá dài rồi, hơn nữa em đặt mục tiêu lỗ tối đa là hết lãi của tháng 1 nên phải bán dần cụ ạ.
Toàn bộ lãi của em trong 2 tháng nay bay cái vèo rồi chế ạ.
DM chỉ duy nhất 1 mã, từ xanh sang đỏ, rồi lòe xám...nhìn buốt hết cả răng :4:
Lẽ ra phải cắt từ lâu, chứ đợi đến giờ cả đàn há mồm thì xử lý sao mà xuể. :1:

Em thấy đợt này NĐT để cái liềm rất to ở Banker, mà quên mất lịch sử mộng năng ở nhóm này.
Nếu tính thêm những NH sắp lên/chuyển sàn, thì lượng cung ra TT là rất rất lớn.
Vì thế, đánh ngắn cũng mệt, đánh dài cũng mệt, đánh lộn thì hên xui :1:
Đợt này nợ xấu của nó được xử lý tương đối nên suy nghĩ cũng khác trước!:1:

Thị trường tăng 1 thời gian khá dài rồi, hơn nữa em đặt mục tiêu lỗ tối đa là hết lãi của tháng 1 nên phải bán dần cụ ạ.
Chuẩn.
Đúng là tăng dài. Có lãi từ đáy thì nên chốt.
Còn giờ đến tết thì xem xét nhặt dần là vừa nếu đánh cp FA. Còn cảm nhận có khả năng tăng tiếp.
Đợt tới chỉ ngó Oil và Bank thôi.
Thân chào.

Toàn bộ lãi của em trong 2 tháng nay bay cái vèo rồi chế ạ.
DM chỉ duy nhất 1 mã, từ xanh sang đỏ, rồi lòe xám...nhìn buốt hết cả răng :4:
Lẽ ra phải cắt từ lâu, chứ đợi đến giờ cả đàn há mồm thì xử lý sao mà xuể. :1:
Mình còn 100 tr nữa, chắc mai là hết nhưng nếu không xử lý bớt hôm nay thì ngày mai có thể lõm.

Em thấy đợt này NĐT để cái liềm rất to ở Banker, mà quên mất lịch sử mộng năng ở nhóm này.
Nếu tính thêm những NH sắp lên/chuyển sàn, thì lượng cung ra TT là rất rất lớn.
Vì thế, đánh ngắn cũng mệt, đánh dài cũng mệt, đánh lộn thì hên xui :1:
Vấn đề nó lead, trong các dòng cổ phiếu lớn, không có ai nhiều câu chuyện để kể như nó, không có ngành nào môi trường kinh doanh đang ngon như nó...BĐS lên, nợ xấu giảm, NIM dần tăng, lãi suất mà tăng thì NIM nó cũng tăng theo, lợi nhuận kỳ vọng tăng trưởng 2 con số trong năm nay và năm sau, lên sàn, thoái vốn. Banks mà không chơi được nữa thì chấm hết.
hôm nay SSI nằm sàn em đau quá, các anh bán mua nhiều thì a.Hưng thu phế nhiều, ảnh cũng thu hẹp tự doanh từ lâu rồi, sao thị trường giảm, các anh lại bắt anh ấy đi lau sàn.:12::2cool_beated:

Không sao, vững tin lên nào anh chị em, đất nước vẫn tươi đẹp, ai nhiều Margin thì lựa cổ xả bớt, ai nhiều cổ quá thì thanh lý bớt cho gọn nhẹ, ai nhiều tiền thì túc tắc nhặt hàng.
Xuân đang về, buồn làm chi, NAV tính số lượng cổ chứ ai tính thành tiền phải hem nè hehe
29122016T%C3%ACm%20hi%E1%BB%83u%20v%E1%BB%81%20hoa%20mai%20lo%E1%BA%A1i%20hoa%20t%E1%BA%BFt%20%C4%91%E1%BA%B7c%20tr%C6%B0ng1.jpg
NAV em đo bằng gang tay anh ơi... hôm qua có 1/2 gang, nay lại mất đi cả gang...anh hãy thương xót, kiú lấy thằng em...hic...mai hay đào, cứ chuyển sang anh Thơ là được... Em chỉ cần tèng, không cần hoa...hic...

@xBuu ,@Hoàng Gia Linh :hôm nay anh có trực giác ngay từ đầu phiên tuyệt vời ko?
Ngon rồi anh, có biến cứ cầm dép chạy trước là tâm lý thoải mái.
NAV em đo bằng gang tay anh ơi... hôm qua có 1/2 gang, nay lại mất đi cả gang...anh hãy thương xót, kiú lấy thằng em...hic...mai hay đào, cứ chuyển sang anh Thơ là được... Em chỉ cần tèng, không cần hoa...hic...
Lạnh quá hả anh =)))))). Vậy là NaV đo theo thời tiết.

Vấn đề nó lead, trong các dòng cổ phiếu lớn, không có ai nhiều câu chuyện để kể như nó, không có ngành nào môi trường kinh doanh đang ngon như nó...BĐS lên, nợ xấu giảm, NIM dần tăng, lãi suất mà tăng thì NIM nó cũng tăng theo, lợi nhuận kỳ vọng tăng trưởng 2 con số trong năm nay và năm sau, lên sàn, thoái vốn. Banks mà không chơi được nữa thì chấm hết.
hôm nay SSI nằm sàn em đau quá, các anh bán mua nhiều thì a.Hưng thu phế nhiều, ảnh cũng thu hẹp tự doanh từ lâu rồi, sao thị trường giảm, các anh lại bắt anh ấy đi lau sàn.:12::2cool_beated:
Không cần giải thích nhiều. Mệt lão ạ.
Chẳng có cp tốt. Chẳng có cp xấu. Mà chỉ có 2 loại. Tăng hoặc giảm giá mà thôi. Chọn nào?
Giỏi thì chọn đc cp ngon.
Dốt thì tự xử.
Trình bày giải thích lên UB phường. Hiiii
Vui.

Status
Not open for further replies.
Back