Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
CP Họ nhà anh Vova quá thảm :1:
Nở còn lâu mới ngửng mặt được nếu anh Vova vẫn tiếp tục thế này :1:
a Vượng bds với du lịch với oto với điện thoại, với sàn thương mại
Mảng nào cũng đang ngáp
H tiền đỡ CP chưa chắc có

Year to date NAV mới giảm 4% thôi các cụ ạ.
Vậy nhưng tinh thần thận trọng vẫn rất cao. Cao nhất trong nhiều năm trở lại đây.
Không còn tinh thần lạc quan như lúc đầu mùa nữa hả chế :21:

Last edited:
Không còn tinh thần lạc quan như lúc đầu mùa nữa hả chế :21:
Mình thích thì mình làm thôi, kể cả là sai lầm :21:
Tuy con số không quá lớn nhưng thực ra tình trạng rất đáng báo động do chỉ còn 2/10 cổ phiếu có lãi, đó đều là những cố phiếu nắm giữ đã lâu và không có thanh khoản.
Muốn có thêm tiền cho cơ hội sắp tới mình đã bán FPT giá 50.8 (sau khi đã từ chối chốt lãi ở mức giá 61) với lợi nhuận ít ỏi là +18.3% .
Khi thị trường biến động không như kỳ vọng đồng thời gây tổn thương cho tài khoản thì mình ít nhiều cũng xoay xở để có thêm chút tiền mặt, mặc cho trong quá khứ hầu hết những lần hành động như thế đều là sai lầm.
Tỷ lệ cổ phiếu hiện là 80.32%

Trên Twitter có cụ Steve Burns hay đưa các con số thống kê rất hay và hay hơn nữa là hình như cụ đó không có bình luận thị trường.
Hay tại mình chỉ nhìn biểu thống kê chứ không đọc còm của cụ đó nhỉ? :105:
ES1ONqoXgAAJBJh

ES1izSaXkAEb1ya

Thuật ngữ bước vào Bear market thực ra không có gì ghê gớm cả. Bọn nó quy ước cứ chỉ số chung giảm hơn 20% thì là vào Bear, cũng giống như GDP giảm 2 quý liên tiếp thì vào suy thoái.
Không biết trong lịch sử đã có trường hợp nào vừa vào thăm gấu cái lại quay ra cưỡi bò luôn không? :21:

Trên Twitter có cụ Steve Burns hay đưa các con số thống kê rất hay và hay hơn nữa là hình như cụ đó không có bình luận thị trường.
Hay tại mình chỉ nhìn biểu thống kê chứ không đọc còm của cụ đó nhỉ? :105:
ES1ONqoXgAAJBJh

ES1izSaXkAEb1ya
cái chữ trên phiến đá trong hình avatar of chị rất hay !
bon đã từng có những quan điểm và tư duy hệ giống chị, cũng từng là ng dc xem là rất thông minh và đầy kiêu hãnh. Sau này, Bon nhận ra, thông minh và kiêu hãnh là thứ ko cần thiết với TT này (ck & fx), càng kiêu hãnh và tự tin vào sự thông minh of mình thì càng nhận được sự reaction phản ứng of TT. chỉ khi Bon chịu khuất phục, và đành chấp nhận uốn mình mềm dẻo theo TT, và chấp nhận m thua nó để nó dẫn dắt m, thì lúc đó, mọi thứ trở nên thật smooth và ánh sáng cứ thế rọi chiếu trong suy nghĩ và ý tưởng of mình.
Chúc chị sức khỏe, bình an và may mắn !
ps: hãy thả (lỏng) mình như khi m nằm trôi bồng bềnh trên làn nước, hãy ko nghĩ gì cả và chỉ quan sát từng sóng nước vỗ nhẹ vào cơ thể đưa m đi...

Coronavirus là cơ hội HIẾM CÓ để MUA những cổ phiếu mình yêu thích với giá rẻ mạt.
Trong đời chúng ta chắc không bao giờ gặp lại thời Coronavirus.!
để ý trong mấy lần bán tháo trước thì bắt đáy đều có ăn, thậm chí đều ăn đậm
nhưng hiện tại hầu hết đều đã lỗ, nhẹ thì 5%, nặng thì đã 10%
để xem phiên hôm nay kết quả sẽ như thế nào?

Các bác bắt sàn mấy hôm hí hửng nhưng nếu giảm tiếp thì cũng tâm tư chung theo. MWG về giá của 2 năm trước, tức là AQ bỏ qua chia chác thì giá này tt đang ko quan tâm 2 năm qua lãi ra sao, nghe rất thơm nhỉ :)

Coronavirus là cơ hội HIẾM CÓ để MUA những cổ phiếu mình yêu thích với giá rẻ mạt.
Trong đời chúng ta chắc không bao giờ gặp lại thời Coronavirus.!
Làm sao biết thằng nào rẻ vậy anh.
Em có đọc quyển Danho gì gì ấy nó bảo, khi mua tài sản với giá dưới giá trị thật thì như kiểu trò đồng xu,
" ngửa thì thắng, sấp thì thua 1 ít thôi"
Vậy 2 vấn đề cần biết là giá trị thật của tài sản đó là như thế nào và mức giá hiện tại đã thật sự dưới giá trị thật chưa =)) em chịu.

Các bác bắt sàn mấy hôm hí hửng nhưng nếu giảm tiếp thì cũng tâm tư chung theo. MWG về giá của 2 năm trước, tức là AQ bỏ qua chia chác thì giá này tt đang ko quan tâm 2 năm qua lãi ra sao, nghe rất thơm nhỉ :)
tiền là hữu hạn, cp là vô hạn vì T3 về là lại có thêm lượng cung mới :10:

họ nhà a QC hôm nay chắc sàn nhưng các dòng khác thì chưa chắc bác nhé,còn nhiều ndt hung hăng lắm,giết họ ko dễ vậy đâu

Status
Not open for further replies.
Back