Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
những sự kiện này là cơ hội cho các nhà đâu tư giá trị

Vd. Giá trị nội tại 100, thị giá 70 => biên an toàn 30%
Giờ rủi ro xảy ra, giả sử xấu, giá trị nội tại giảm 30% còn 70. Trong khi thị giá giảm 50% còn 35 => Biên an toàn là 50%
Rủi ro lớn nhất đầu tư giá trị là: Chờ đến khi thị giá = giá trị thì NDT ngủm rồi

Em chỉ có lý thuyết. Giờ có con nào vậy không nhờ các thầy:105::105:

Giờ rủi ro xảy ra, giả sử xấu, giá trị nội tại giảm 30% còn 70. Trong khi thị giá giảm 50% còn 35 => Biên an toàn là 50%
Rủi ro lớn nhất đầu tư giá trị là: Chờ đến khi thị giá = giá trị thì NDT ngủm rồi

SZL có biên an toàn trên 70% đấy.

Đợi Gas về 28 anh ui

Làm sao biết thằng nào rẻ vậy anh.
Em có đọc quyển Danho gì gì ấy nó bảo, khi mua tài sản với giá dưới giá trị thật thì như kiểu trò đồng xu,
" ngửa thì thắng, sấp thì thua 1 ít thôi"
Vậy 2 vấn đề cần biết là giá trị thật của tài sản đó là như thế nào và mức giá hiện tại đã thật sự dưới giá trị thật chưa =)) em chịu.
Anh đang MUA thêm =tiền vay đó.
Con nào tuỳ ý em thik.
TT vùng này là đáy dài hạn luôn.
"NẾU ANH ĐÚNG TRẬN NÀY LÀ ANH GIÀU, CÒN KHÔNG THÌ VẪN NHƯ XƯA-CORONAVIRUS CHỈ CÓ 1 LẦN TRONG ĐỜI CHÚNG TA."

sao ko giả sử rủi ro làm giá trị nội tại giảm 90%?:1cool_look_down:

các thầy vẫn còn máu me bắt đáy à liều kinh nhỉ
h ông nào đầu tư thì cắn răng chịu
chứ margin + bắt đáy hàng đầu cơ khác gì lấy thân chèn pháo

Hello colai,
Tính quay lại chứng trường chưa cô?
em chưa ạ,
e còn chờ thêm ạ, em thấy hiện tại tương tự hoàn cảnh vni năm 2010 là mùa của cp pen mà em lại ko có điều kiện online bám bảng thường xuyên nên em còn muốn xem index rơi tiếp chờ phản ánh các kqkd quý 1,2 xấu tệ đã ạ.

em chưa ạ,
e còn chờ thêm ạ, em thấy hiện tại tương tự hoàn cảnh vni năm 2010 là mùa của cp pen mà em lại ko có điều kiện online bám bảng thường xuyên nên em còn muốn xem index rơi tiếp chờ phản ánh các kqkd quý 1,2 xấu tệ đã ạ.
Đợt rồi Colai rút khỏi mk rất chuẩn. :113:

Lại một hôm tra tấn tinh thần những ai có cổ nữa à các cụ các mợ? Sáng nay vào hơi muộn, lướt qua một vòng forum thấy cô Vy khủng bố khiếp nhỉ. Hay là đợi khi nào có người Việt đầu tiên chết vì cúm Vũ Hán thì ta tính chuyện nhảy vào lại ạ?

Status
Not open for further replies.
Back