Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
PHR - NTU3 Industrial Park ready to develop (Report attached)
Add, TP: VND71,400, upside 53%

 The People’s Committee of Binh Duong Province has signed the approval necessary to facilitate the land transfer from PHR to NTC for the development of NTU3 industrial park.
 The first payment of VND150 billion from NTC will likely be record in 1Q20.
 This could provide a precedent for approvals of the land acquisition relating VSIP 3.
 PHR plans to hold their AGM on 11 March 2020
Ủa cái note IMP đâu anh ui

Sent from my iPhone using Tapatalk

Bán vpb đc chưa nhĩ =)) các anh quỹ kẹp kéo lâu thế ;v.
Chào các anh chị,
Các anh chị có thể chia sẻ kinh nghiệm giữ cổ phiếu tới khi nào thì bán được?
Case VPB này, em theo từ khá lâu, trước Tết all in với giá khoảng 20, nhưng bị cô Vy dọa rớt ở 23, từ đó đợi mà chưa vào lại. Em cũng tính các điểm ra là báo cáo lợi nhuận năm 2019, rồi tới khi báo đăng bán FE, vậy mà... mỗi ngày nhìn VPB tăng mà tiếc, ahuhu
Cám ơn các anh chị, ở VC em học được nhiều điều.

Còn MBB sập thì sập mạnh đi, không sập được thì cũng tăng đi. Cứ cò cưa kéo xẻ mệt à nha :19:

Chào các anh chị,
Các anh chị có thể chia sẻ kinh nghiệm giữ cổ phiếu tới khi nào thì bán được?
Case VPB này, em theo từ khá lâu, trước Tết all in với giá khoảng 20, nhưng bị cô Vy dọa rớt ở 23, từ đó đợi mà chưa vào lại. Em cũng tính các điểm ra là báo cáo lợi nhuận năm 2019, rồi tới khi báo đăng bán FE, vậy mà... mỗi ngày nhìn VPB tăng mà tiếc, ahuhu
Cám ơn các anh chị, ở VC em học được nhiều điều.
Dạ em hổng có kinh nghiệm gì hết , em chỉ giữ cổ phiếu theo trend thôi :)) khi nào hết trend thì em bán, hoặc đạt tới giá kỳ vọng em mong muốn thì em bán thôi.
Và thường thì mua bán gì cũng chia ra bán dần dần chứ ko all in 1 lần , nên cớ lỡ mua hớ hay bán hớ thì vẫn ko có bị thọt nhiều.
À tìm trend của em là MA 20 50 100 200 hết, ngoài ra em chỉ dựa vào cảm giác =))).

Dạ em hổng có kinh nghiệm gì hết , em chỉ giữ cổ phiếu theo trend thôi :)) khi nào hết trend thì em bán, hoặc đạt tới giá kỳ vọng em mong muốn thì em bán thôi.
Và thường thì mua bán gì cũng chia ra bán dần dần chứ ko all in 1 lần , nên cớ lỡ mua hớ hay bán hớ thì vẫn ko có bị thọt nhiều.
À tìm trend của em là MA 20 50 100 200 hết, ngoài ra em chỉ dựa vào cảm giác =))).
Cám ơn @TuanMinh, sau một thời gian thì mình cũng đã chia nhiều lần mua, còn vẫn toàn bán một lần, :))
Em cũng có VIB 18, đã đủ T3 rồi nhé anh chị, :)))

D
Cám ơn @TuanMinh, sau một thời gian thì mình cũng đã chia nhiều lần mua, còn vẫn toàn bán một lần, :))
Em cũng có VIB 18, đã đủ T3 rồi nhé anh chị, :)))
Đấy bán 1 lần thì đừng có tiếc =)).
Vì kiểu gì lúc bán xong nó cũng có nhiều trường hợp xảy ra, có khi sẽ có hồi lại test rồi mới giảm tiếp.
Không thì quặt ngược lên tăng lại trend cũ , vân vân,
Còn không mà cắm đầu luôn thì lúc đó lại chả sướng vãi cả ra :)) cứ nghĩ mềnh là siêu nhân bán đúng đỉnh.
Cái món bán mồi là em học của đại ca @Cdg đấy :D.

Status
Not open for further replies.
Back