Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Cái này đúng chị ạ, IMP giá này thì cũng hơi oải. Em thấy trong 2 năm tới khó có sóng ngành mà chủ yếu là nội tại doanh nghiệp hoặc đội lái ông nào khỏe thì đẩy lên thôi. EVFTA thì em thấy ngành được lợi nhưng chưa chắc doanh nghiệp đã được lợi. Ví dụ dệt may nó giảm là giảm theo lộ trình, và ông nào đáp ứng được điều kiện thì mới giảm, nên ko phải doanh nghiệp nào cũng ổn, đã thế lương tăng luôn là nỗi buồn với cổ đông của nhóm này. Thủy sản cũng thế. Nói chung hiệp định thương mại thì có lợi cho nền kinh tế, doanh nghiệp, chứ cổ đông doanh nghiệp thì chưa chắc.
Vincent đây rồi, người múc IMP ngay đáy để ăn cổ tức. Chúc mừng thầy :113:

IPo FE á?
Có nghe nhưng lại không nghĩ là cơ hội. Thế mới khộ thân tôi chớ.
Họ giỏi vì họ nhận ra cơ hội hoặc có khả năng biến 1 sự việc thành cơ hội còn mình thì không.
cứ áp bài anh CACO vào thôi chị. Của ngon nó đâu dễ cho mình ăn, chủ doanh nghiệp sẽ ăn hết, khi không còn ngon nữa, hoặc nó cần bán cổ phiếu thì nó nhả ra cho tí gọi là. Y như case MPC, hồi đó bán cổ đông chiến lược, em đi họp tầm 15-20p nghe anh Quang chủ tịch chia sẻ, em vội ra về, về đến công ty là bảo khách bán sạch MPC đi. :24:. Thời buổi loạn lạc, trộm cướp khắp nơi, đám doanh nghiệp nhà nước xem ra lại an toàn hơn đám tư nhân, nhất là những doanh nghiệp đầu ngành trong nhóm này

Vincent đây rồi, người múc IMP ngay đáy để ăn cổ tức. Chúc mừng thầy :113:
Ko anh, IMP em chưa kịp vào, chỉ có 10 cổ, định đi họp ĐCHĐ năm nay rồi mới quyết. 2 năm liền đen quá, cứ tưởng ăn to trước tết ai ngờ toàn bể vào phút chót. Giờ vẫn là cổ đông trung thành của DRC thôi. hix.

Ko anh, IMP em chưa kịp vào, chỉ có 10 cổ, định đi họp ĐCHĐ năm nay rồi mới quyết. 2 năm liền đen quá, cứ tưởng ăn to trước tết ai ngờ toàn bể vào phút chót. Giờ vẫn là cổ đông trung thành của DRC thôi. hix.
Ngành săm lốp năm nay có triển vọng gì khá không thầy ơi, xin thầy ít đánh giá :thankyou:

Ngành săm lốp năm nay có triển vọng gì khá không thầy ơi, xin thầy ít đánh giá :thankyou:
Được cái giá nguyên liệu đầu vào của nó giảm thôi anh. Chứ doanh nghiệp toàn ngành em thấy chả sáng sủa gì. DRC là trường hợp nổi bật thôi. Em mua được giá tốt nên thành cổ đông trung thành. Quả corona này nó làm cho Việt Nam tỉnh ra nhiều, nông sán phụ thuộc lớn vào TQ, nguyên vật liệu chế biến cũng phụ thuộc nó, hóa ra nền sản xuất chả có cái gì cả, đúng là ốc vít cũng ko làm được. Cả nước chỉ chăm chăm đầu cơ BĐS. Đã đến lúc lao vào sản xuất rồi,

Được cái giá nguyên liệu đầu vào của nó giảm thôi anh. Chứ doanh nghiệp toàn ngành em thấy chả sáng sủa gì. DRC là trường hợp nổi bật thôi. Em mua được giá tốt nên thành cổ đông trung thành. Quả corona này nó làm cho Việt Nam tỉnh ra nhiều, nông sán phụ thuộc lớn vào TQ, nguyên vật liệu chế biến cũng phụ thuộc nó, hóa ra nền sản xuất chả có cái gì cả, đúng là ốc vít cũng ko làm được. Cả nước chỉ chăm chăm đầu cơ BĐS. Đã đến lúc lao vào sản xuất rồi,
Em tưởng cái này ai cũng biết nhưng không bị thúc ass để thay đổi thôi?

Sent from my SM-J730G using Tapatalk

Yep, đã đến lúc tỉnh ra đi thôi. Nông lâm thủy sản mà còn lười biếng dựa vào XK tiểu ngạch thì còn chết, trong khi nội địa nhu cầu đầy ra thì không làm. NVL thì cần đa dạng nhiều nguồn hơn chứ 100% phụ thuộc vào bọn Tàu thì sớm muộn cũng ăn đòn :1:

Like nhiều cho thầy cái nhận định này :1:

Lao vào sản xuất công nghiệp với công nghệ như anh tôi đang bị thiên hạ nó ghét nó chửi cho đấy.
Thương ơi là thương :9cool_too_sad:

Tình hình ko có ca nhiễm mới thì tuần sau Vịt sẽ tuyên bố hết dịch.... Khựa cũng đang vẽ chart đi xuống rồi, cuối tháng truyền thông "định hướng XHCN" lại hát khúc khải hoàn ca ơn Đảng đã chiến thắng dịch bệnh thoai hehe...
TT Vịt giai đoạn tới e ko lo về Cô Vy mà chỉ đang lo về Anh Vy (V) thoai... mong anh ấy ổn chứ cả đàn voi của anh ấy đổ bệnh thì em Nở lại lênh đênh...

Tình hình ko có ca nhiễm mới thì tuần sau Vịt sẽ tuyên bố hết dịch.... Khựa cũng đang vẽ chart đi xuống rồi, cuối tháng truyền thông "định hướng XHCN" lại hát khúc khải hoàn ca ơn Đảng đã chiến thắng dịch bệnh thoai hehe...
TT Vịt giai đoạn tới e ko lo về Cô Vy mà chỉ đang lo về Anh Vy (V) thoai... mong anh ấy ổn chứ cả đàn voi của anh ấy đổ bệnh thì em Nở lại lênh đênh...
Dạo này cứ nghe đồn thổi anh V sao đó nhỉ?
Một con người đàng hoàng như anh Vượng, luôn rộng lượng và đảm bảo lơi ích của tất cả các bên thì cá nhân chị tin là gặp hung sẽ hóa cát.
Hãy tin, hãy yêu và hát cùng chúng tôi :1:

Lao vào sản xuất công nghiệp với công nghệ như anh tôi đang bị thiên hạ nó ghét nó chửi cho đấy.
Thương ơi là thương :9cool_too_sad:
Sao thế nhỉ :))

Sent from my SM-J730G using Tapatalk

• Like
Reactions: TTN
Status
Not open for further replies.
Back