Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Thấy chị em quyết tâm quá em cũng mua lần 1 rồi nhé.
Kế hoạch:
Plan 1: mua 2 lần trung bình giá xuống.
Plan 2: double size nếu up.
Đã lỡ rồi anh ơi :)), hy vọng có anh zai thêm vui

Sent from my iPhone using Tapatalk

Cụ con PHR
Mua 1k 38.15, đặt tiếp 1k 37.85 để trung bình giá 38 mà nó khớp đến 37.9 thì ngừng

Vẫn câu hỏi tại sao đội lái lại không thể bắt tay được với DN?
Nếu SZL có lái thì bóng dáng ở đâu?
Lãnh đạo nắm ít cp và thích ăn quỹ khen thưởng 20% LNST hơn, sống lâu hưởng thái bình, chẳng phải chịu áp lực của ai :1:

• Like
Reactions: TTN
Lãnh đạo nắm ít cp và thích ăn quỹ khen thưởng 20% LNST hơn, sống lâu hưởng thái bình, chẳng phải chịu áp lực của ai :1:
Nếu chỉ vì thích ăn 20% LNST thì họ đã hạch toán lợi nhuận lớn.
Đằng này doanh thu thì chia đều nhưng toàn đưa chi phí vào mấy năm đầu và giảm dần, đến sau này chi phí còn bằng 0 cơ.

chào các anh chị, vẫn là em với SZL giá vốn 45.
Em đã trót yêu và mua hết hạn mức 50% tài khoàn cho SZL ở giá trên trời nên không bình quân giá xuống thời gian gần đây, đồng thời em luôn nói không với margin.
Việc giảm giá cho thấy timing thời điểm của em dở và không hiểu biến động thị trường. Còn nội tại doanh nghiệp thì vẫn thế, SZL có cơ cấu doanh thu khá đơn giản là điện, nước, xăng, nhà xưởng, kcn nên việc năm 2020 đạt eps tương đương năm 2019 là khá chắc chắn. Nếu chỉ cần 1 trong 3 yếu tố nhà xưởng xây dựng thêm, đất nền hay bán đất KCN Long Thành thì eps sẽ tăng trưởng mạnh. Việc em nắm giữ trong downtrend cũng khá thản nhiên và không có gì căng thẳng.

chào các anh chị, vẫn là em với SZL giá vốn 45.
Em đã trót yêu và mua hết hạn mức 50% tài khoàn cho SZL ở giá trên trời nên không bình quân giá xuống thời gian gần đây, đồng thời em luôn nói không với margin.
Việc giảm giá cho thấy timing thời điểm của em dở và không hiểu biến động thị trường. Còn nội tại doanh nghiệp thì vẫn thế, SZL có cơ cấu doanh thu khá đơn giản là điện, nước, xăng, nhà xưởng, kcn nên việc năm 2020 đạt eps tương đương năm 2019 là khá chắc chắn. Nếu chỉ cần 1 trong 3 yếu tố nhà xưởng xây dựng thêm, đất nền hay bán đất KCN Long Thành thì eps sẽ tăng trưởng mạnh. Việc em nắm giữ trong downtrend cũng khá thản nhiên và không có gì căng thẳng.
Mọi phân tích chỉ mang tính chất tham khảo, ko có lái thì ko có tăng giá đâu anh :))

Mọi phân tích chỉ mang tính chất tham khảo, ko có lái thì ko có tăng giá đâu anh :))
Hay tại các anh cướp hàng của lái nhiều quá rồi suốt ngày ôm khư khư, tử thủ nên lái nó ghét, nó oánh xuống cho bõ tức, cho ọe hết cả ra mới thôi :10:

• Like
Hay tại các anh cướp hàng của lái nhiều quá rồi suốt ngày ôm khư khư, tử thủ nên lái nó ghét, nó oánh xuống cho bõ tức, cho ọe hết cả ra mới thôi :10:
Anh Bé với chị TTN ôm nhiều chứ em có mấy :))
Thấy anh chị quyết tâm, mình lại sẵn tiền từ bển thì ủng hộ một chút :))
Quả GLD không bằng đc BTC anh ah. Đúng là phú quý giật lùi :((

Em cũng dự định năm nay sẽ nghiên cứu thêm về phân tích kĩ thuận và biến động khối lượng giá xem thế nào. Tuy nhiên phong cách đầu tư dài hạn cũng đã được định hình anh ạ, trung bình 1 case em sẽ đầu tư 1 đến 3 năm hoặc chỉ bán sớm nếu giá đã tăng gấp đôi, vì lúc định giá thì giá trị doanh nghiệp đã gấp nhiều lần vốn hóa hiện tại

Em cũng dự định năm nay sẽ nghiên cứu thêm về phân tích kĩ thuận và biến động khối lượng giá xem thế nào. Tuy nhiên phong cách đầu tư dài hạn cũng đã được định hình anh ạ, trung bình 1 case em sẽ đầu tư 1 đến 3 năm hoặc chỉ bán sớm nếu giá đã tăng gấp đôi, vì lúc định giá thì giá trị doanh nghiệp đã gấp nhiều lần vốn hóa hiện tại
Thầy chơi FA thế này là gần giống phong cách của chế @TTN trên này rồi.
Chế rất thích/giỏi soi cp có đất đai, TS ngầm, nhưng hơi bias với DN tư nhân và DN SX. Thầy có rành món này không?

• Like
Thầy chơi FA thế này là gần giống phong cách của chế @TTN trên này rồi.
Chế rất thích/giỏi soi cp có đất đai, TS ngầm, nhưng hơi bias với DN tư nhân và DN SX. Thầy có rành món này không?
Em nắm chủ yếu là các doanh nghiệp nhà nước ạ, vì eps còn lại trên bctc là lãnh đạo ăn hết rồi, còn không dám ăn hết luôn vì rủi ro ăn cơm tù như thời gian qua, nên khá yên tâm.
Case SZL là lần đầu tiên em mua mã có thanh khoản lớn chút nên nhiều cái ngoài dự đoán, xu hướng của em là đầu tư phòng thủ nên ít khi chịu những case giá rớt mạnh như SZL thời gian qua.

Công nhận DPH của mình thừa tiền có khác. Ngày 15/01 giao dịch không hưởng quyền, ngày 22/01 trả tiền luôn :1:
Chắc vội cho cổ đông có tiền tiêu tết.

Status
Not open for further replies.
Back