Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
HPG nếu xác định đầu từ thì 3-5 tới có khả năng là cổ tức bằng cổ phiếu thôi ạ. Hiện tại HPG chart khá đẹp đường đi đúng chuẩn 1 cổ phiếu Blu lên từ từ mới bền vững được.
Anh Long đang nợ cả đống tướng thì cổ tức bằng cp là điều dễ hiểu thôi. Quan trọng nhất là Sản lượng và thị phần/Doanh thu/LN có tăng cùng pha với tiến độ DQ không :1:

Em vẫn chờ thử là sản lượng xuất khẩu cps ổn không? Trong nước thì hơi khó.
Lượng cung HRC của Dung Quất và Formosa là 8.5 triệu tấn, Tiêu thụ trong nước ước khoảng 5.5 triệu tấn; như vậy ko đẩy mạnh xuất khẩu đc và giành thị phần tốt sẽ gặp áp lực lớn

Lượng cung HRC của Dung Quất và Formosa là 8.5 triệu tấn, Tiêu thụ trong nước ước khoảng 5.5 triệu tấn; như vậy ko đẩy mạnh xuất khẩu đc và giành thị phần tốt sẽ gặp áp lực lớn
Formosa phải xuất khẩu phần lớn lượng phôi SX ra nhé. Chính phủ VN chỉ cấp 1 ít quota cho Formosa bán vào VN thôi.
Nói về giá thành HRC và hiệu suất đầu tư DQ thì anh Long ăn đứt nhà máy Formosa luôn.

Thấy cổ sản xuất khó quá thì quay lại buôn đất =)), chị @TTN nhỉ

Sent from my iPhone using Tapatalk
Cực khó luôn ấy em ạ. Rất nhiều rủi ro.
Như chị bữa thấy WSB lợi nhuận tăng tốt, giá hạt dẻ lại chưa tăng nhiều, chuẩn bị tăng công suất nhảy vào mua, xong nghị định 100 ra lại ngậm ngùi cắt lỗ :1:
Không như cổ đất giá vốn rẻ hay giá 0 đồng mà DN không vay mượn gì thì có thể ôm đến chết kể cả thị trường bất động sản đóng băng.
Mấy cái kia là nhà máy xí nghiệp, dây chuyền sản xuất... đầu tư rồi mà doanh thu không đạt điểm hòa vốn là vỡ mặt ngay.

Last edited:
Như chị bữa thấy WSB lợi nhuận tăng tốt, giá hạt dẻ lại chưa tăng nhiều, chuẩn bị công suất lo vào mua, xong nghị định 100 ra lại ngậm ngùi cắt lỗ :1:
Không như cổ đất giá vốn rẻ hay giá 0 đồng mà DN không vay mượn gì thì có thể ôm đến chết kể cả thị trường bất động sản đóng băng.
Mấy cái kia là nhà máy xí nghiệp, dây chuyền sản xuất đầu tư rồi mà doanh thu không đạt điểm hòa vốn là vỡ mặt ngay.
Nghe cái dòng đậm đậm kia thấy nản nản là :10: Chế động viên anh Bé à :1:

[
Nghe cái dòng đậm đậm kia thấy nản nản là :10: Chế động viên anh Bé à :1:
SZL lúc nào cũng có doanh thu tốt từ cho thuê nhà xưởng và doanh thu hạch toán cho thuê đất chia theo năm mà.
Phần LN này chỉ có tăng không có giảm.

Last edited:
j
Khổ bác thành viên mới.
Cổ phiếu giảm đang lo lắng đi tìm bạn đồng hành lại bị các thày dọa thế này thì :107:
Đùa thôi, bác ấy dám mua 50% tk thì chắc ngâm cứu kỹ lắm rồi :1:
Dạ vâng ạ, em đầu tư dài hạn. Hiện tại 2 mã em đang nắm chiếm 90% tổng tài sản là ICN, SZL.
ICN thì em nắm từ năm 2017 bị tắt thanh khoản nên khỏi mua bán.
SZL thì em mua từ tháng 10 tới giờ, đã gom được 30k giá 45.
Điểm chung là em định vị tài sản doanh nghiệp nếu thuận lợi có thể gấp 5 vốn hóa hiện tại. Em hoàn toàn không biết TA nên giá vào không tốt ạ.

j

Dạ vâng ạ, em đầu tư dài hạn. Hiện tại 2 mã em đang nắm chiếm 90% tổng tài sản là ICN, SZL.
ICN thì em nắm từ năm 2017 bị tắt thanh khoản nên khỏi mua bán.
SZL thì em mua từ tháng 10 tới giờ, đã gom được 30k giá 45.
Điểm chung là em định vị tài sản doanh nghiệp nếu thuận lợi có thể gấp 5 vốn hóa hiện tại. Em hoàn toàn không biết TA nên giá vào không tốt ạ.
vậy chờ america llc bán hết rồi mua thêm nhé, chắc sớm thôi

Như chị bữa thấy WSB lợi nhuận tăng tốt, giá hạt dẻ lại chưa tăng nhiều, chuẩn bị tăng công suất nhảy vào mua, xong nghị định 100 ra lại ngậm ngùi cắt lỗ :1:
Mấy cái kia là nhà máy xí nghiệp, dây chuyền sản xuất... đầu tư rồi mà doanh thu không đạt điểm hòa vốn là vỡ mặt ngay.
một ông thu bạc sỉ một ông thu bạc cắc chị nhỉ!

Đấu tranh lâu nay mà chính quyền vẫn quyết liệt thì chắc là dân sai rồi. Mà đất nào là đất của làng nhỉ? Không thuộc sở hữu của ông bà nào tức là thuộc sở hữu của nhà nước hoặc tổ chức khác.
Nói chung mình bị chứng cứ nghe đến quan là biết tham, nghe đến dân là biết chắc là ngu :21:
em nghe nói là đất này dân đã có sổ. Nếu có sổ thì 100% nhà nước sai. Quan điểm của em : Bây giờ chị là chủ, chị thuê thằng giám đốc, cấp quyền cho nó, nó bán tài sản của công ty cho đối tác A gây thiệt hại vài tỷ. Chị xử thằng giám đốc là đúng rồi, nhưng chả lẽ chị lại cưỡng chế tài sản của thằng đối tác A :rss_small:? Vụ vườn rau Lộc Hưng chính quyền cũng sai lè, đất người ta đã trưng cả văn bản từ thời Ngụy, rồi cả biên nhận thu tô của chính quyền sau năm 75, giờ đòi cưỡng chế.
Còn vụ cưỡng chế ngay cận tết nữa. Đối với người Việt, tết cổ truyền nó là cái gì đó thiêng liêng, các anh vác búa liềm vào nhà người ta cưỡng chế đất, nội về tính đạo đức thôi đã đáng ăn đòn rồi.

Last edited:
em nghe nói là đất này dân đã có sổ. Nếu có sổ thì 100% nhà nước sai. Quan điểm của em : Bây giờ chị là chủ, chị thuê thằng giám đốc, cấp quyền cho nó, nó bán tài sản của công ty cho đối tác A gây thiệt hại vài tỷ. Chị xử thằng giám đốc là đúng rồi, nhưng chả lẽ chị lại cưỡng chế tài sản của thằng đối tác A :rss_small:? Vụ vườn rau Lộc Hưng chính quyền cũng sai lè, đất người ta đã trưng cả văn bản từ thời Ngụy, rồi cả biên nhận thu tô của chính quyền sau năm 75, giờ đòi cưỡng chế.
Còn vụ cưỡng chế ngay cận tết nữa. Đối với người Việt, tết cổ truyền nó là cái gì đó thiêng liêng, các anh vác búa liềm vào nhà người ta cưỡng chế đất, nội về tính đạo đức thôi đã đáng ăn đòn rồi.
Mình ở ngoài không biết nội tình thế nào. Nhưng bọn tội phạm đó mà không quyết liệt là hậu quả khôn lường.

Status
Not open for further replies.
Back