Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Muốn biết chính xác thì nên đọc báo cáo tài chính, lỗ kết chuyển từ năm trước, còn nhìn số thì cả năm nay SGI chả làm gì, chi phí là duy trì hoạt động thôi. Nhớ ko nhầm thì cuối năm trước có coi 1 loạt bctc các quỹ thì SGI đã lỗ đâu đó 30 tỷ trong năm ngoái.
p/s: Anh comaogaotien rất giỏi nhưng cũng ko tránh khỏi sai lầm khi đứng trên đỉnh, gần đây nhất có Woodford tương tư, khi hào quang quá lớn thì phần còn lại ko đủ sức và cũng ko đủ lý lẽ để phản biện.
Có đoạn gỡ cho giai đoạn đầu bết bát của quỹ nên cũng không sao. Lâu rồi ít chủ đề bàn luận.
Ví dụ có chế nào đánh giá sơ bộ cho em mã PNJ với ạ. Quan điểm thì vẫn là chờ vụ số hóa hoạt động ngon

Đầu tư vào đó lớn và là cái để kỳ vọng có lợi nhuận bền vững mà giờ không được như kỳ vọng.
Chỉ có anh TĐG là ăn kèo lớn ngay từ đầu ở DA Mũi Né. Theo em thì TĐG khá rõ về cơ chế cũng như cách thưc hoạt động hiệu quả của kèo này.
Cả đám đang lăm le điện gió trong khi bà con vẫn đang gỡ điện mặt giời :10:

HDG không tăng được có thể là do nhà đầu tư lớn lo ngại vụ điện mặt trời chăng?
Hòa lưới điện sớm để được giá cao thì lại tắc lưới khiến không phát hết công suất
hiện giờ doanh thu đóng góp điện mặt trời của HDG như muối đổ biển thôi chị à.

Có đoạn gỡ cho giai đoạn đầu bết bát của quỹ nên cũng không sao. Lâu rồi ít chủ đề bàn luận.
Ví dụ có chế nào đánh giá sơ bộ cho em mã PNJ với ạ. Quan điểm thì vẫn là chờ vụ số hóa hoạt động ngon
Cái vấn đề này thì thực sự rất nan giải, vì nó là vấn đề của toàn cầu. 1 cầu thủ ko thể nào có phong độ cao mãi mãi được nên nói là đầu tư vào quỹ nào đó hay DN nào đó thì phải coi người quản lý cao nhất. Đặt cược là vào đó cả. Dân chứng đa phần tung hô các anh nào kiến thức cao, dùng bloomberg giỏi, chart FA phải line mấy chục năm để view chu kỳ lên xuống, thì cũng có lúc sẽ trả giá tương ứng cho sự khắc nghiệt đó.
Càng những người giỏi thật sự thì theo quan sát của Qua phải "be water, my friend".

hiện giờ doanh thu đóng góp điện mặt trời của HDG như muối đổ biển thôi chị à.
Nhưng khi đầu tư HDG người ta đã đánh giá hiệu quả của dự án này khá cao, và giờ nó không được như vậy, thâm chí có thể thua lỗ nên tay to bán ra cho dù đang đến kỳ hạch toán bđs.
Sợ lai như BOT thì bỏ bu.

Trên VC cũng có member của SGI hoạt động đó, thỉnh thoảng ảnh mới post bài thống kê TT thôi :4:
Em chả quan tâm, bạn dh của em là analyst của anh CAGT nhưng tuyệt nhiên em ko ngồi lê đôi mách chuyện người khác làm, biết lái đánh còn tự ai ko cần mà :D

Em chả quan tâm, bạn dh của em là analyst của anh CAGT nhưng tuyệt nhiên em ko ngồi lê đôi mách chuyện người khác làm, biết lái đánh còn tự ai ko cần mà :D
À, mình cũng có bao giờ hỏi phân tích hay vị thế hay deal gì của họ đâu. Nhân thấy bài báo thì chia sẻ để thấy độ khốc liệt của nghề AM thoai. Tự làm tự chịu, lớn rồi mà :21:

anh K làm bên phạm đình toái đúg ko cụ?

Cái vấn đề này thì thực sự rất nan giải, vì nó là vấn đề của toàn cầu. 1 cầu thủ ko thể nào có phong độ cao mãi mãi được nên nói là đầu tư vào quỹ nào đó hay DN nào đó thì phải coi người quản lý cao nhất. Đặt cược là vào đó cả. Dân chứng đa phần tung hô các anh nào kiến thức cao, dùng bloomberg giỏi, chart FA phải line mấy chục năm để view chu kỳ lên xuống, thì cũng có lúc sẽ trả giá tương ứng cho sự khắc nghiệt đó.
Càng những người giỏi thật sự thì theo quan sát của Qua phải "be water, my friend".
Chết toi rồi, em chưa diện kiến Bruce Lee :10:

anh K làm bên phạm đình toái đúg ko cụ?
Ko nhớ tên đường, cái đường gì nhỏ cắt CMT8, trước chi nhánh SGI có quán cf cóc. Đúng rồi, Phạm Đình Toái, lần trước tới nghe tên lạ hoắc ko biết luôn.

Muốn biết chính xác thì nên đọc báo cáo tài chính, lỗ kết chuyển từ năm trước, còn nhìn số thì cả năm nay SGI chả làm gì, chi phí là duy trì hoạt động thôi. Nhớ ko nhầm thì cuối năm trước có coi 1 loạt bctc các quỹ thì SGI đã lỗ đâu đó 30 tỷ trong năm ngoái.
p/s: Anh comaogaotien rất giỏi nhưng cũng ko tránh khỏi sai lầm khi đứng trên đỉnh, gần đây nhất có Woodford tương tư, khi hào quang quá lớn thì phần còn lại ko đủ sức và cũng ko đủ lý lẽ để phản biện. Điều đó dẫn đến FM dễ đưa ra 1 quyết định sai lầm là cả tập thể đi viện.
Hồi đầu năm có xem cái video của bác ấy với cái view đầy u ám về global financial crisis cận kề... nên quĩ của bác í bết bát thế này là điều dễ hiểu... khủng hoảng là điều chắc chắn sẽ xẩy ra... nhưng BAO GIỜ mới là điều quan trọng, trước khi nó xẩy ra thì cứ vui đi đã ae nhể...

Chỉ có anh TĐG là ăn kèo lớn ngay từ đầu ở DA Mũi Né. Theo em thì TĐG khá rõ về cơ chế cũng như cách thưc hoạt động hiệu quả của kèo này.
Cả đám đang lăm le điện gió trong khi bà con vẫn đang gỡ điện mặt giời :10:
Con đầu đàn nó phải khác chứ, luôn đi trước thiên hạ 1 bước chân. Nói về độ cáo, hiểu VN thì TDG là số 1 luôn rồi thầy :1:

Vẫn theo quy luật quý 1-4-2-3, vụ ERP vận hành trơn tru thì ưm nghĩ ổn

Sent from my iPhone using Tapatalk

Status
Not open for further replies.
Back