Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Giải thích blue với penny cho dễ. Penny ăn bằng lần nhưng phải có tổ lái, blue thì ăn ít nhưng ổn định dc nhà nước nâng mặt bằng dần.
ng ta thường bị dắt bởi xu hướng, các tập đoàn dc hỗ trợ bằng các cs of cp sẽ tạo ra xu thế để lead bà con ra ven.
tuy nhiên, cần ptich kỹ vì đất ven và đô có đặc thù và thị hiếu khác nhau, nếu cuốn theo xu hướng cần cân nhắc tính đặc thù này ko là bị ...chôn vốn

Mất tiền mua được kinh nghiệm, khi ta còn nghèo.
Sau này giàu rồi, ta bán kinh nghiệm để lấy lại tiền.
...
Ai đại da mà chả đôi lần đại nạn
...
@hipp

1 năm dính chấu 2 lần thì thầy tự nhiên có thần kinh thép thôi,cùng lắm mất ít tiền ko chết được
Dạ.. còn người còn của phải không Thầy..
Mất tiền mua được kinh nghiệm, khi ta còn nghèo.
Sau này giàu rồi, ta bán kinh nghiệm để lấy lại tiền.
...
Ai đại da mà chả đôi lần đại nạn
...
@hipp
Dạ Thầy :1178:

Dạ, Bít Còi theo định giá của ông bạn em là sẽ chạm mốc 100k (ko ghi rõ thời gian).
Khổ cái giá vốn ổng có hơn 500 $/ còi. Khác vị thế, khác cả tầm nhìn lẫn hành động ạ.
Anh Nâu có cao kiến gì giúp em gỡ gạc với ạ. Năm nay chưa gì đã đói kém, mất mùa...hic
theo plan thì dòng tiền rẻ of TG sẽ dc giữ cho đến cuối 2021 - 2022 - 2023 (yellen muốn zậy - chấp lạm phát), và dòng tiền này sẽ chảy về chỗ trũng là kv Châu Á, DNA, Ấn, Brazil, Arg.
tt ckvn qua đợt test vừa rồi, hạ tầng "tệ" quá, nên có thể dòng tiền sẽ đi vòng từ TQ qua và cũng chỉ là bạc lẻ thôi, tuy nhiên vậy cũng đủ để thổi bong bóng cho em Ni rồi, quá mua sẽ hạ nhiệt (giảm) , quá bán sẽ xuất hiện tham (cầu), hãy theo dõi và chờ signal theo qui luật (chu kỳ) này để vào đúng nhịp.

theo plan thì dòng tiền rẻ of TG sẽ dc giữ cho đến cuối 2021 - 2022 - 2023 (yellen muốn zậy - chấp lạm phát), và dòng tiền này sẽ chảy về chỗ trũng là kv Châu Á, DNA, Ấn, Brazil, Arg.
tt ckvn qua đợt test vừa rồi, hạ tầng "tệ" quá, nên có thể dòng tiền sẽ đi vòng từ TQ qua và cũng chỉ là bạc lẻ thôi, tuy nhiên vậy cũng đủ để thổi bong bóng cho em Ni rồi, quá mua sẽ hạ nhiệt (giảm) , quá bán sẽ xuất hiện tham (cầu), hãy theo dõi và chờ signal theo qui luật (chu kỳ) này để vào đúng nhịp.
mọi thứ đều là giả định hết, dựa trên bối cảnh vỹ mô ntn
6T cuối năm mấy bố tăng LS và có lạm phát là toang cả

Dạ anh,
Khi nào có signal anh loa loa lên nhé... em làm lại cuộc đời lần nữa.
Chí Phèo gặp Thị Nở, mơ về bát cháo hành!

Back