Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Cụ WB là thiên tài trong mảng đầu tư và M&A, nhưng đa phần mọi người chỉ nhắc tới đầu tư là chính, thực ra M&A mới là cái chính để khiến tài sản tăng và tiếp tục thâu tóm tài sản mới.
VN giờ các tỷ phú ngoài ngành nghề ban đầu đều đi theo con đường M&A hết.

Cụ WB là thiên tài trong mảng đầu tư và M&A, nhưng đa phần mọi người chỉ nhắc tới đầu tư là chính, thực ra M&A mới là cái chính để khiến tài sản tăng và tiếp tục thâu tóm tài sản mới.
VN giờ các tỷ phú ngoài ngành nghề ban đầu đều đi theo con đường M&A hết.
Mua còn nhanh hơn là tự làm nhỉ :1:
Vấn đề là các cổ đông nhỏ lẻ có theo được đến cùng hay không, toàn oánh T+ ngồi chờ kết quả MA thì hơi oải :10:

Con đấy khác gì RAL, thuyền bé tý, các anh VC tay/chân to lên ko có chỗ ngồi.
Thuyền bé mới vui, chưa chắc dám lên, lên chưa chắc đúng chỗ :2cool_sexy_girl: nếu dễ ăn quá thì mất vui. Nay có IMP đẹp đấy mà cũng có ai vào mấy đâu.
TT tăng tk ko tăng nhiều cũng ít, nhưng phải khó tí thì mới vui.

nhìn Mbs treo bán hơn 300k giá 26 ngứa mắt quá. sao lái nó phải làm trò trao bán lồ lộ vol lớn làm gì các thầy nhỉ

Vấn đề là các cổ đông nhỏ lẻ có theo được đến cùng hay không, toàn oánh T+ ngồi chờ kết quả MA thì hơi oải :10:
Anh thấy em kỳ vọng doanh nhân nổi tiếng Châu á ôm tiền đi đầu tư kiếm được 20%/năm có cao quá không? :10:

Anh thấy em kỳ vọng doanh nhân nổi tiếng Châu á ôm tiền đi đầu tư kiếm được 20%/năm có cao quá không? :10:
Quá thấp so với số tương đối của em nhưng số tuyệt đối chắc cả đời ko kiếm đc :)))))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk

• Like
Reactions: TTN
Nhanh chứ ạ, nhanh nữa là hốt của nhà nước, base sẵn, chỉ cần làm thị trường, vốn là nghề chính của mấy anh chị tỷ rồi.

• Like
Reactions: zug
Chế hết chê DN châu Á là con gà già rồi à :24:
Đợi nuôi bò bán thịt thì còn lâu lắm, anh Long giờ đã chiếm 50% thị phần thịt Bò VN chế biết chưa :1:
Chưa ăn thịt bò của anh Long bao giờ.
Mua ở đâu để em ủng hộ ạ?

Back