Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

VLC đáy chưa nhỉ?
Dù thất vọng với phương án sáp nhập 1.6 GTN lấy 1 VLC, nó khác xa con số mình tính toán là ít nhất 2.5 GTN mới đổi được 1 VLC, mình vẫn giữ lại 20k VLC để đầu tư dài hạn.
Đây là cuộc dạo chơi miễn phí vì mình đã đưa giá vốn 20k này về 21.4k/cp, thấp hơn giá giao dịch hiện nay trên thị trường 41.8%
VNM mua GTN 18.3 tức là 29.280 đ/cp VLC sau sáp nhập, tương đương mua tại mức vốn hoá VLC 5.000 tỷ( sau sáp nhập)
Với một case M&A khá phức tạp và kéo dài vài năm như vậy chắc VNM phải mong và có kế hoạch sau tái cấu trúc khoản đầu tư này sẽ mang lại ít nhất 20% lợi nhuận hàng năm trên số tiền bỏ ra. Trên cơ sở này mình kỳ vọng sau vài năm nữa VLC sẽ gia nhập clb trên nghìn tỷ lợi nhuận.

VLC đáy chưa nhỉ?
Dù thất vọng với phương án sáp nhập 1.6 GTN lấy 1 VLC, nó khác xa con số mình tính toán là ít nhất 2.5 GTN mới đổi được 1 VLC, mình vẫn giữ lại 20k VLC để đầu tư dài hạn.
Đây là cuộc dạo chơi miễn phí vì mình đã đưa giá vốn 20k này về 21.4k/cp, thấp hơn giá giao dịch hiện nay trên thị trường 41.8%
VNM mua GTN 18.3 tức là 29.280 đ/cp VLC sau sáp nhập, tương đương mua tại mức vốn hoá VLC 5.000 tỷ( sau sáp nhập)
Với một case M&A khá phức tạp và kéo dài vài năm như vậy chắc VNM phải mong và có kế hoạch sau tái cấu trúc khoản đầu tư này sẽ mang lại ít nhất 20% lợi nhuận hàng năm trên số tiền bỏ ra. Trên cơ sở này mình kỳ vọng sau vài năm nữa VLC sẽ gia nhập clb trên nghìn tỷ lợi nhuận.
Rất nhiều case dài hạn.
Em nghĩ nên có đủ ngắn, trung, dài để mỗi ngày ta chọn 1 niềm vui.
Làm nông nghiệp cũng còn cần xen canh mà chị :))

Ngắn hạn mà có case hay thì dùng margin mua, còn không thì chơi ngắn hạn ngay trên cổ phiếu dài hạn kiểu chờ sập mua, chờ hồi lên bán :21:
Chị đã bán được cổ Zz nào chưa :))

• Like
Reactions: TTN
SZL thì chưa từng bán 1 cổ phiếu nào cho dù lần đầu mua giá chỉ 2x. Nhưng đến giờ giá bình quân đã lên tới 37.960 đ/cp.
Lý do là SZL là cổ phiếu vừa dưới giá trị rất nhiều, vừa tăng trưởng bền vững nên chưa đến vùng giá để nhảy nhót.
Đấy :)) ý em là thế.

VLC đáy chưa nhỉ?
VLC 2021.png

Giờ 1 là BO 44,
2 là phải về tầm 30 thì mới hút khách chị ợ :D.

Back