Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Ngồi bùn lẩm nhẩm tính...
F1 trên VC nắm tầm 200 tỷ tiền tươi
F2 (người thân, bạn bè thân) thêm 200 tỷ nữa
F3...
F4...
F5...
=> Tầm cả ngàn tỷ tiền tươi chứ chẳng ít => phím con nào con đó CE thì đâu còn là chuyện lạ... haizzz. Vật mà trước giờ ko hiểu vì thao?!
F1 200 tỷ tiền tươi là sai rồi.
Những người đánh vài chục tỷ đầy ra đấy.

Nay đi đám cưới bạn vợ, mua 1 ít HVN ủng hộ hãng hkqg. Thấy các em gái vẫn bay đều lắm chỉ là trong nước thôi.

Attachments

2.3 MB · Views: 26
Anh chị cho em hỏi, giờ đầu tư vào một doanh nghiệp nho nhỏ.
Lợi nhuận biên 30% chưa thuế~ 10-12 tỷ/năm. Tăng trưởng 30-35% trong tối thiểu khoảng 3 năm nữa. Mua theo giá VND bao nhiêu là được ?
Tài sản cứ coi bằng 0. Cho dễ tính.
@TTN

:1cool_byebye:
Để sang tuần Mị ủn cho, 65 tung tăng đi trước, 85 lả lướt theo sau nhé =))))) ắp cheng là phải hoành tráng vào =)))))
Chị đợi cho em chèo lên tàu xong chị ủnnnn đi cho xa bờ :1cool_look_down:

Anh chị cho em hỏi, giờ đầu tư vào một doanh nghiệp nho nhỏ.
Lợi nhuận biên 30% chưa thuế~ 10-12 tỷ/năm. Tăng trưởng 30-35% trong tối thiểu khoảng 3 năm nữa. Mua theo giá VND bao nhiêu là được ?
Tài sản cứ coi bằng 0. Cho dễ tính.
@TTN
Phải biết ngành nghề gì mới nói đc. Bởi có những ngành dịch vụ mà có tập khách hàng trung thành thì sau này kể cả kd thua lỗ thì bán lại khách cũng có tiền.
Rồi mỗi ngành lại có chi phí bán hàng và quản lý nhiều ít khác nhau.
Thường phải tính xem lãi ròng mình thu được khi vẫn hành một cơ sở kinh doanh như vậy là bao nhiêu một năm. Bao năm thu hồi vốn và lãi kỳ vọng. Có bền vững hay ko. Có lợi thế gì để bán lại sau khi dừng kd ko?.....lúc đó mới tính đến giá cả. Nó giống như trên ttck, tùy theo ngành nghề mà nhà đầu tư chấp nhận p/e hay các chỉ tiêu tc khác nhau.
P/s chị vừa xuống đến Tuần Châu. Chat thêm thì đợi thứ hai về cho tỉnh táo đã nhé.

Last edited:
Phải biết ngành nghề gì mới nói đc. Bởi có những ngành dịch vụ mà có tập khách hàng trung thành thì sau này kể cả kd thua lỗ thì bán lại khách cũng có tiền.
Rồi mỗi ngành lại có chi phí bán hàng và quản lý nhiều ít khác nhau.
Thường phải tính xem lãi ròng mình thu được khi vẫn hành một cơ sở kinh doanh như vậy là bao nhiêu một năm. Bao năm thu hồi vốn và lãi kỳ vọng. Có bền vững hay ko. Có lợi thế gì để bán lại sau khi dừng kd ko?.....lúc đó mới tính đến giá cả. Nó giống như trên ttck, tùy theo ngành nghề mà nhà đầu tư chấp nhận p/e hay các chỉ tiêu tc khác nhau.
P/s chị vừa xuống đến Tuần Châu. Chat thêm thì đợi thứ hai về cho tỉnh táo đã nhé.
Em cảm ơn chị, em mới ngẫm tí nên vừa rót vốn rồi. Mua tạm mấy %. Test thử trước đợi vòng gọi vốn :1:.

• Like
Reactions: TTN
Back