Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Quên mất trong ngẫu nhiên có tất nhiên và ngược lại. Trước có đọc bài ứng dụng cặp này trong hình thành chiến thuật bóng đá hiện đại nên thấy dù là đầu tư hay gì thì hình thành tư duy về thị trường khá là quan trọng trong định hình lối chơi. (chém gió thôi bác ạ):1:
Nhiều nhà kinh tế học thường nói rất nhiều về kinh tế và ttck, các mô hình nhưng họ lại ko hiểu bản chất kinh tế là gì.
Muốn có kinh tế thì phải xuất phát trên lòng tham, lại quay về triết học nên thôi...bỏ qua.

Anh V chưa ra tay, bank đã chiến đấu :))
Cuộc sống mà, coi như VN có độ trễ tý đi. Kiểu gì cũng vượt 1200 mà chưa biết hôm nào

Sent from my iPhone using Tapatalk

Nhiều nhà kinh tế học thường nói rất nhiều về kinh tế và ttck, các mô hình nhưng họ lại ko hiểu bản chất kinh tế là gì.
Muốn có kinh tế thì phải xuất phát trên lòng tham, lại quay về triết học nên thôi...bỏ qua.
Anh nì dạo này loằng ngoằng khó hiểu quá

Sent from my iPhone using Tapatalk

Cùng xem các anh Má mì nội tiếp đãi bọn Tây lông thế nào thầy, có đổ bê tông được không hay lại ù té quyền :1:
Để kêu gọi đội banker vào phá phỏm ko cho ăn chốt để ù anh ạ :))

Nay các ace thiện lành xôm tụ quá, lại bàn về cả toán nữa cơ đấy, mà trúng 2 lý thuyết rất hay là trò chơi và xác suất thống kê. Hồi đi học môn vi mô có làm thuyết trình về cái lý thuyết này của John Nash. Phải tự nghĩ ra 1 trò chơi ko dc giống với các ví dụ thông thường, mình luôn đi trước và cho các bạn chọn cách ứng phó và phải chứng minh mình luôn thắng, kiếm dc 3 điểm quá trình.
Rất nhiều lầm tưởng rằng tính toán các xác suất thống kê tốt là sẽ thắng dc trên thị trường hay sòng bạc, thực tế lý thuyết xstk nó chỉ là đầu vào của lttt, nói cách khác lttt dc nâng cấp lên thì thành chiến lược, ông nào bê kết quả của thống kê vào áp dụng thì sẽ là sai, nguyên tắc đầu tiên của thống kê là tính ngẫu nhiên, còn đã không ngẫu nhiên thì vứt.
Trên tt có Thế Minh xưa làm bên VCSC cũng là dân chuyên toán, sau 2 lớp. Còn tt thì nhiều ông chuyên lắm :))) nên khó là phải.
Em dựa vào xác suất thống kê nè :)).
Cách chơi của em là pick 30 mã có xác suất thắng cao dựa trên " Thế" chart của em.
Sau đó là cách đi vốn =)). Nếu ko biết cách đi tiền với cutloss và chốt lãi thì =)) xác suất kiểu gì cùn toang he he.
À ngoài ra cái quan trọng nhất là phân tích tâm lý hành vi của mọi người nha =)), hôm qua ai cùn sợ thì mềnh mua hàng giá thấp của mớ hàng có sẵn, xong hôm nay với mai bán ra đống có sẵn đó :v ahihi.

Em dựa vào xác suất thống kê nè :)).
Cách chơi của em là pick 30 mã có xác suất thắng cao dựa trên " Thế" chart của em.
Sau đó là cách đi vốn =)). Nếu ko biết cách đi tiền với cutloss và chốt lãi thì =)) xác suất kiểu gì cùn toang he he.
Đã theo thế và cách đi tiền thì nó là chiến lược, ko còn tính là thống kê nữa, thống kê là cái quan sát ngẫu nhiên ban đầu để cho ra kết quả là cái "thế"đó.
Thống kê là quan sát những ai kiếm dc tiền trên tt noted, năm nào họ son nữa thì follow gọi là lý thuyết trò chơi, tăng khả năng thắng trên nền thống kê. Năm rồi ai đánh theo Amy, ktxd ăn bèo nhất 50% chẳng hạn =)))

Đã theo thế và cách đi tiền thì nó là chiến lược, ko còn tính là thống kê nữa, thống kê là cái quan sát ngẫu nhiên ban đầu để cho ra kết quả là cái "thế"đó.
Thống kê là quan sát những ai kiếm dc tiền trên tt noted, năm nào họ son nữa thì follow gọi là lý thuyết trò chơi, tăng khả năng thắng trên nền thống kê. Năm rồi ai đánh theo Amy, ktxd ăn bèo nhất 50% chẳng hạn =)))
Ái chà món này , cụ Son là trùm cuối đấy anh =)) .

VIC - will issue USD500 million of international bonds in Singapore this year.

- Face value: USD200,000 per bond, term: 5 years, semi-annual coupon payment:
- Interest rate: fixed or float or combination of both
- These bonds will list on Singapore Stock Exchange and will not offer/trade/listing in Vietnam.
- Proceeds from these bonds will be used for the following: payment of fees for bond issuance, paying principals, interest of previous issuance, etc..
- Buyers can use bonds to exercise option to receive shares of Vinhomes listed on HoSE.

Năm nay ai vía son nhể để còn bám càng :1cool_look_down:

Back