Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Dạ đếm nến thì full mẹc gin đc 9 cây rồi =))), đợi xả vô đầu các anh fomo thôi hé hé.
Chết mợ đn rầu, mới full mẹc gin sáng nay. Ko biết T3 về sống sao đây... sp đừng xả vội nhé.
Lợi suất tăng, lạm phát quay lại... mọi thứ phe Gấu đang tựa vào đều là ảo cả...sp ạ. Kỳ này 1800 chắc ăn rồi... đn tin tưởng cao.

Trong con mắt của đại đa số dân chúng, thì CK vẫn bị coi thường và đánh đồng với cờ bạc, không mang lại giá trị gia tăng cho XH :109:
Khi đi giao tiếp, người ta hỏi bác công tác ở đâu thì 1 chuyên viên quèn mài đít ở cơ quan NN lĩnh lương 3 cọc 3 đồng, sểnh ra là ăn cắp và tham nhũng vặt nhưng vẫn nói rất oách là tôi làm ở cục A, vụ B, tổng cty C .... đầy kiêu hãnh hơn là câu nhỏ nhẹ tôi buôn CK hay tế nhị hơn là tôi tự KD ở nhà / nội trợ :19:
Khai lý lịch cho con ở trường cũng thế: Mục nghề nghiệp của Bố/mẹ, liệu các cháu có thấy "chạnh lòng" khi các bạn xung quanh ghi chức danh của phụ huynh rất oách so với dòng cụt lủn "ở nhà nội trợ" :24:
Đó là rào cản tâm lý khá lớn để vượt qua đó chế, và đấy là lý do họ không dám bước ra khỏi Comfort zone của mình. Còn chuyện chân trong chân ngoài buôn chứng ư, phần lớn công chức và NV các công ty bây giờ đã & đều đang gia nhập đội ngũ F0 hùng hậu đó với tinh thần thử vận may :21:
Em cũng nghỉ làm nhà nước, đi nước ngoài lao động chân tay đây bác. Mà chỗ em làm trước kia là chỗ mấy bác hay chửi đó, nên cũng lấy nick có chữ hsx làm kỷ niệm. Nhớ lúc nghỉ việc mình không buồn mà ông già buồn cả năm trời...vì ngày xưa ông cũng hơi mất công xin mình vào làm chỗ đó :102:

Face để chém về đầu tư ck lại không kết bạn với ai nên ko tìm được đâu
Cái tút trên mình thấy đến thời của ck nên muốn khai dân trí mới post 1 lần thôi.
Để cuối năm lôi lên tổng kết lần nữa cho bà con thèm :21:
Mấy ông đó không like nhưng lại âm thầm về đào ống bơ vàng lên mua chứng, xong lại nộp cho mẹ cháu và cháu!Người ta sắp về hưu rồi cũng ko để cho yên nữa:24::24::24:

Back