Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Dạ anh, nên em đang thắc mắc là tỷ trọng thế nào cho đúng? Để lần tới còn chiến, chứ test kiểu này thấy ớn ớn quá ạ.
em cũng mê cái này, nhưng fixed lợi thì ~2% mà buồn buồn ngày đáo hạn ông E1 không chạy theo ông VN30 mà cắm đầu đi xuống thì em cũng hẻo luôn.

Em hơi ngố vụ Arbit này, mong 2 anh @ranluc vaf @ktxd hướng dẫn hộ em tí ạ:
1. Short 1 lô PS @ 1199, Long E1F30 1000 cổ @19.7. Lúc đó lệch giá 25 điểm, giả như 100k / điểm thì cú này thu được 2,5 tr (chưa phí, thuế).
2. Thực tế hôm nay, PS có lúc về 1094, E1F30 về 18.41. Vậy, PS ăn 105 giá, E1F30 lỗ 1.29 giá. => Tính nhẩm ăn cỡ 8tr hơn.
Có cái gì đó lạ lạ? Tỷ trọng bị lệch thì phải :106:
Nếu lệch, thì phải mua thế nào cho đúng? Để có thể cố định mức 25 points?
Có thể do đòn bẩy. Chỉ cần 20 triệu là mua được 1 HĐ rồi, nếu so với cổ thì 119,9 triệu mới mua được 1 cổ.

em cũng mê cái này, nhưng fixed lợi thì ~2% mà buồn buồn ngày đáo hạn ông E1 không chạy theo ông VN30 mà cắm đầu đi xuống thì em cũng hẻo luôn.
Có thể do đòn bẩy. Chỉ cần 20tr là mua được 1 HĐ rồi, nếu so với cổ thì 119,9 mới mua được 1 cổ.
Dùng đúng tỷ lệ Hedge thì lợi suất trên vốn cũng không nhiều các anh ạ. Lí do: E1F30 chỗ em nó ko cho chơi Margin.

Mua bán tý ty.
Chỉ 1 hôm giảm mất 44% số lãi từ đầu năm.
Em bay lãi nhiều hơn, bay mất 66% số lãi từ đầu năm; nhưng mà máu lên quyết rút cả giày cả dép cả bít tất ra ném vào sòng. Amen, giờ em nằm trùm chăn chờ ngày độc lập thôi. Cùng lắm là như covid chứ gì, cứ nằm im rồi mọi chuyện cũng qua hết.

Em bay lãi nhiều hơn, bay mất 66% số lãi từ đầu năm; nhưng mà máu lên quyết rút cả giày cả dép cả bít tất ra ném vào sòng. Amen, giờ em nằm trùm chăn chờ ngày độc lập thôi. Cùng lắm là như covid chứ gì, cứ nằm im rồi mọi chuyện cũng qua hết.
Can đảm =))

Back