Giao dịch hàng ngày - Vững bước trên ngàn

Anh cho em hỏi nhờ chút ạ. Xác định doanh nghiệp vượt qua khó khăn anh có check thông tin từ DN không ạ hay dựa vào công bố số liệu KQKD của doanh nghiệp ạ. VD hàng 3 năm ạ.
Nếu tỷ trọng lớn và cầm lâu thì phải săn tin thực tế của DN, ý kiến của các người am hiểu trong ngành. Kỹ càng, cẩn thận ko bao giờ thừa.

Ngày 18/04 mình đã viết, sớm hơn các chuyên gia rất nhiều mà chỉ bằng kiến thức của bà nội trợ :21::21::21:
Có lẽ thị trường đã đi qua giai đoạn kinh hoàng nhất.
Trong khi các chuyên gia còn đang mải miết phân tích về khủng hoảng và dự đoán suy thoái thì thị trường lại quay ngoắt lại tăng 22% trong 3 tuần, nhanh như cú giảm 27% chỉ trong 3 tuần trước đó.
Đợt tăng này không trải qua thời gian tích lũy từ đáy theo kiểu market cycle kinh điển. Có thể là do đà giảm quá mạnh và khắp thế giới đều đã và sẽ có kế hoạch bơm tiền khủng đã kích thích nhiều nhà đầu tư mới nhảy vào bắt đáy.

Ngày 28/04 qua đếm sóng đã nhận định VNI vào chu kỳ mới

Sóng C giảm đến 649.1 ngày 03/04/2020
Nếu sóng C thường kết thúc tại vùng đáy của sóng 4 là đúng thì có nghĩa là VNI đã tạo đáy và bắt đầu một chu kỳ tăng giá mới.
Các chuyên gia lúc đó đoán có 1 cú sập
Cả chiều đi cafe với bạn cũ hơn 10 năm ko gặp
Happy new year.
Ra quán cafe uống sinh tố thì gọi là đi sinh tố c nhé :))

Tạm chốt sổ không đến nỗi nào :)
Hehe, Chúc anh x10 năm sau :))
Chúc thương vụ xxx thành công tốt đẹp :)))

Sent from my iPhone using Tapatalk
Phiên cuối năm ăn cắp của mình bao nhiêu thành quả.
Tổng kết tính chi lý chính xác +59.57%.
Nếu không nhòm nhà hàng xóm thì vui đấy. Nhưng, đời đúng là bể khổ ... he he he :21:

Ngước lên trời thấy đời thật bất hạnh
Cúi xuống đất lại thấy mất đôi dép lào
Tổng kết năm Canh Tý, em lãi ck được 15,38%.
Khuyết điểm: Khóc thành một dòng sông vì quá sợ hãi nên nấp trong đống rơm tận 10 tháng.
Ưu điểm: Tránh được con Thiên Nga đen, cả năm không bị drawdown một tí % nào. Từ lúc chui ra khỏi đống rơm thì tk cứ tăng tà tà theo chiều gió.

Bài học: Sang năm chắc bỏ nghề trade chứng, tập hành nghề bói toán, nhàn hơn và lãi cao hơn.
:102::102::102:

:1178: Yeah..yeah..năm hai không hai mốt em chúc cả nhà buôn bán tốt, để mai mốt các anh chị Vờ Ci đều là công dân tốt :3D_9:
“Thuế là nguồn thu chủ yếu của ngân sách Nhà nước, là công cụ hỗ trợ đắc lực của NN để điều hành nền kinh tế vi mô, vĩ mô.”
:5cool_big_smile:

Ngước lên trời thấy đời thật bất hạnh
Cúi xuống đất lại thấy mất đôi dép lào
Tổng kết năm Canh Tý, em lãi ck được 15,38%.
Khuyết điểm: Khóc thành một dòng sông vì quá sợ hãi nên nấp trong đống rơm tận 10 tháng.
Ưu điểm: Tránh được con Thiên Nga đen, cả năm không bị drawdown một tí % nào. Từ lúc chui ra khỏi đống rơm thì tk cứ tăng tà tà theo chiều gió.

Bài học: Sang năm chắc bỏ nghề trade chứng, tập hành nghề bói toán, nhàn hơn và lãi cao hơn.
:102::102::102:
Vnindex năm 2020 tăng 14.87%, bạn lãi ck cao hơn Vnindex là giỏi rồi mà

Nhớ lúc đội của Linh SSI khuyến nghị đầu tư trái phiếu làm @bill bro@skynel cũng muốn lao theo mình đã dũng cảm khuyến nghị 100% cổ phiếu...
Toàn đi ngược lại các chuyên gia. Giờ là lúc các chuyên gia lạc quan nhất thì mình có nên nghiêm túc xem xét lại không nhỉ :109::105::21:
Nên cẩn thận dần quanh 1k2 chị ơi

• Like
Reactions: TTN
Back