Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
phải công nhận anh có kỹ năng quản trị danh mục tốt đấy. Cùng lúc cả vài chục mã mà quản lý ok hết. Em mỗi lần nhiều là 7 mã mà hoa hết cả mắt
Hồi cuối năm trước có gặp 1 cậu làm khảo sát tt gì gì liên quan về ô tô, mình cũng muốn sau này có người giống giống vậy bao quát phụ, chưa tới lúc rối thôi, tới lúc cần phải suy nghĩ nhiều mà ko có người xử lý hết cũng dở.

Quyền chọn là ở anh mà, thấy khó thì bỏ qua, coi thì vẫn coi thôi, tôi có cổ nào đâu, thấy đẹp thì vẫn ngắm.
Vợ hàng xóm đẹp vẫn ngắm chứ có mò qua đâu anh nhể :24:
Hoa hậu cả nước khen chứ có phải mình mình khen đâu mà sợ.
Thời buổi loạn lạc, em chỉ dám ngắm người còn không, mấy hoa có chủ em bỏ mắt qua luôn. Hàng xóm thì dễ nhầm, thiên hạ thì gậy dao đầy trên báo. Giả từ bi cho lành:2cool_burn_joss_stick:

Hồi cuối năm trước có gặp 1 cậu làm khảo sát tt gì gì liên quan về ô tô, mình cũng muốn sau này có người giống giống vậy bao quát phụ, chưa tới lúc rối thôi, tới lúc cần phải suy nghĩ nhiều mà ko có người xử lý hết cũng dở.
FPT vol ATC khá anh

Còn một mã vô lý nữa là PVP
chỉ số tài chính có phần trội hơn PVT nhưng giá cách nhau 40%.
p/s có quyền lợi liên quan vì đã có PVP giá 18.6, hàng đã về tk :21:
Lái quánh trong range 20-30% là chuyển phỏm

Nếu wyckoff thì nghiên cứu case BVH bác nhé, theo e là vừa qua phase C và đang ở phase D đó, khả năng là siêu cổ năm nay.

P/s: e đã vào được 1/2 vị thế.
Hôm nọ vừa vào thấy bác nhắc case này có view qua và em thấy cũng là 1 case có thể cho vào wl.
cả day và week chat đều có tích cực. day chat giá đã vượt được ma50 -200 với vol khá ổn
nếu kẻ các đường qua đỉnh ,đáy gần nhất thì thấy giá đang dao động trong range hẹp dần .tuy nhiên vì còn mây đỏ rất dày nên em nghĩ giá sẽ bị kéo xuống trở lại ( thứ 6 tuần trước macd histogram đã giảm nên khả năng này càng chắc do bvh dạng khủng long khó mà bo cung bẻ chat được )
giá còn quay về trendline dứoi theo d và w chat vùng giá 52-53 hoặc chí ít test ma50 ngày quanh 55 .
em sẽ đợi giá dao động hẹp thêm tí nữa chạm line dưới , nếu bo line trên cùng với histogram tăng trở lại, quãng tháng 4-5 gì đó, nếu giá kg giảm sâu thì lúc đó cũng có thể có GCross .ma200-50-20 xếp đúng chuẩn vào sẽ yên tâm hơn, đỡ chờ lâu. :)) Em là thấy cái ma50 nó thoải xong đang ngéo lên vậy là ngon .
Đấy là cứ tưởng tượng ra thế ,lúc ấy mà giống mình tưởng tượng là em vô yểm trợ bác luôn hihi

Đâu, tôi miền Trung sát Bắc, mà chơi dc đủ cả, nhiều thể loại luôn, chẳng qua chưa thấy hết thôi, chứ chửi lộn như rươi :21: mà thôi, coi VIC đi, thấy tt sập hầm mà anh ấy cứng như này là ko đơn giản.
Em xem VIC, nhưng mắt lé không thấy gì. Chắc hệ thống anh soi được ra gì đó khác biệt.
Tuy nhiên, vì no đang lượn dưới (ko dám nói đáy) nên có thể có cú hồi được Kumo dày ủng hộ hút về. Giả sử nó hồi về 83 thì lại xấu cho các CP khác nói chung.
https://vietstock.vn/2022/03/nam-ng...ong-xuat-khau-dieu-sang-italia-757-939380.htm <= mấy cái NH này down thì VIC up cân điểm

Như đã nói đu PC1 là theo sóng Niken.
Mỏ có trữ lượng 20 800 tấn. Sở hữu của PC1 là 57%, tức khoảng 12k tấn. Lúc mua chỉ dự kiến bán 19.000 usd là đã lãi. Giờ giá 48k usd thì lãi tối thiểu 30.000 usd/tấn.
12.000×30.000=360.000.000 đô. Khoảng 8.000 tỷ đồng.
Ghê phết đấy.
Rủi ro chỉ là đến lúc có sản phẩm thì giá nó lại tụt

Nay chỉ có HAX hồi lại lúc đầu giờ chiều là thấy đáng để mua, bên cạnh đó thì cũng có vài mã( VHC, DXS,...) nhưng chưa nổi bật lắm.
3 con này đều có thế chart (chữ anh TuanMinh) quen quen. Đợt cả TT đang điên thì thế chart như này đều up tiếp anh

Hôm nọ vừa vào thấy bác nhắc case này có view qua và em thấy cũng là 1 case có thể cho vào wl.
cả day và week chat đều có tích cực. day chat giá đã vượt được ma50 -200 với vol khá ổn
nếu kẻ các đường qua đỉnh ,đáy gần nhất thì thấy giá đang dao động trong range hẹp dần .tuy nhiên vì còn mây đỏ rất dày nên em nghĩ giá sẽ bị kéo xuống trở lại ( thứ 6 tuần trước macd histogram đã giảm nên khả năng này càng chắc do bvh dạng khủng long khó mà bo cung bẻ chat được )
giá còn quay về trendline dứoi theo d và w chat vùng giá 52-53 hoặc chí ít test ma50 ngày quanh 55 .
em sẽ đợi giá dao động hẹp thêm tí nữa chạm line dưới , nếu bo line trên cùng với histogram tăng trở lại, quãng tháng 4-5 gì đó, nếu giá kg giảm sâu thì lúc đó cũng có thể có GCross .ma200-50-20 xếp đúng chuẩn vào sẽ yên tâm hơn, đỡ chờ lâu. :)) Em là thấy cái ma50 nó thoải xong đang ngéo lên vậy là ngon .
Đấy là cứ tưởng tượng ra thế ,lúc ấy mà giống mình tưởng tượng là em vô yểm trợ bác luôn hihi
Chờ bác lên tàu, nay nó téng 1 quả điếng người mà e vẫn yên vị, hihi.

3 con này đều có thế chart (chữ anh TuanMinh) quen quen. Đợt cả TT đang điên thì thế chart như này đều up tiếp anh
:)) khiếp từ bao giờ mà thế chart được gắn tên em vào luôn ghê vậy =))
đợt rồi thế đẹp còn có Vsc, dpg , pc1
@Sutj mó a nhớ hôm nào rủ anh vô pvc =)) giờ nhìn lại hãi quá anh ơi hơn x2 rồi chóng vánh.

Như đã nói đu PC1 là theo sóng Niken.
Mỏ có trữ lượng 20 800 tấn. Sở hữu của PC1 là 57%, tức khoảng 12k tấn. Lúc mua chỉ dự kiến bán 19.000 usd là đã lãi. Giờ giá 48k usd thì lãi tối thiểu 30.000 usd/tấn.
12.000×30.000=360.000.000 đô. Khoảng 8.000 tỷ đồng.
Ghê phết đấy.
Rủi ro chỉ là đến lúc có sản phẩm thì giá nó lại tụt
Với trend xe điện hiện tại thì khó giảm lắm chị. rủi ro không phải ở giá mà rủi ro ở công nghệ xử lý.
VN trước đây có 1 mỏ duy nhất ở Sơn La nhưng ông VN công nghệ xử lý kém quá nên thua lỗ, sau dự án sang tay cho Blackstone giờ lãi đậm

:)) khiếp từ bao giờ mà thế chart được gắn tên em vào luôn ghê vậy =))
đợt rồi thế đẹp còn có Vsc, dpg , pc1
@Sutj mó a nhớ hôm nào rủ anh vô pvc =)) giờ nhìn lại hãi quá anh ơi hơn x2 rồi chóng vánh.
Em mò chart cũng có dpg trong list, chắc có ti tiền bộ.
Về dầu, chắc các quĩ đều đọc trộm VC, thấy nhiều sư phụ hô dòng P bấp bênh theo giá dầu, không ưu tiên =>bọn họ mới dám đánh mạnh:113:

Status
Not open for further replies.
Back