Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Nghèo thì lâu chứ giầu thì nó nhanh lắm chế ạ :10:
Nghe có tin đồn LDG team up với Newtecons đấy chị. Chị còn giữ ko?
chị có 2k LDG thôi.
Tuy nhiên nếu những gì LDG công bố là thật thì nó cũng ngon đấy
https://vietstock.vn/2020/09/ldg-co...ang-ve-tren-14000-ty-loi-nhuan-737-793461.htm
https://ldginvestment.vn/vi/tin-tuc...hung-du-an-nao-quy-dat-phat-trien-ra-sao.html
Nhưng ông này nói hay hơn làm.
Năm 2021 dự lãi 301 tỷ thì chỉ hoàn thành chưa đến 50%

Các anh chị mạnh dạn chém bừa trao đổi cho em học hỏi với: có phải hàng SZC bắt đáy hôm qua đang chốt không ạ? mong nhiều người cho ý kiến đa chiều để học
Em cảm ơn

Cảm ơn các anh chị hôm qua đã có ý tốt động viên, em là người chậm chạp, không giỏi lướt nên giá vốn khó giảm, nghe động viên thực lòng cảm kích

@chian mua fpt chưa anh. Cf về tôi ủn phụ cho :)
Cảm ơn anh đã động viên hôm qua.
Nhìn dầu với bán lẻ xanh tím giữa bể máu thực sự thán phục cách các anh xét đoán cp, xét đoán tt. Riêng 2 con anh nói, em canh HPG nhưng vẫn chưa vào. Bây giờ anh nhắc FPT nên tin tưởng anh đu tàu để có ý xét chart. Chart của nó nhìn đẹp như bài học lớp 1 nhỉ :1:, có điều nó là mẫu mực của thể loại xe lu:24:. Để xem đợt này anh chích kim vào mông đội lái ra sao:3D_41:

Chúc mừng chị nha. X mười mấy lần, đúng chất siêu cổ ạ :))
Tính giá mua là hơn 13 lần rồi đấy.
Rất tiếc vì đã bỏ qua cơ hội làm giàu :1:
Đây là ca đáng tiếc vô cùng luôn. Đầu tiên nghe chị phán cũng chưa dám gì đâu( cp ruồi muỗi giá như thế kinh bỏ xừ ra), đến khi tăng 1 đoạn, có chị Hoa Vàng vào đưa ra một cái list bảo kê nhiều người khen nên em có mua, sau bị rung ra sạch.
Chúc mừng chị em. Phương pháp của chị vẫn là vững chãi nhất. Khi chị khen nó không ai phản biện, có thể do đồng tình nhưng cũng có thể là nghi ngờ. Mà lúc đó cp chạy đầy ra nen...Rút cục chị đúng:3D_29:

Có khi chị Đại còn nhớ dai hơn em :15:
Mới hỏi đã thấy xuống tiền ngay :21:
Chị không nhớ đâu.
Có thể giữa lúc đang phân vân e..nói gì đó thêm động lực để ra quyết định dễ dàng hơn.
Có quan tâm SZC vì nó là 1 khoản đầu tư của SZL, nhưng chị ko đánh giá cao bằng SZL vì khi đó chưa giải phóng xong mb, giá thuê cũng ko cao, hạch toán 1 lần, nợ vay cao...
Nhưng khi đã cơ bản hoàn tất giải phóng mb và giá thuê liên tục tăng lại còn nguyên 537 ha đất KDC chưa khai thác thì lại ngon quá.

Cảm ơn anh đã động viên hôm qua.
Nhìn dầu với bán lẻ xanh tím giữa bể máu thực sự thán phục cách các anh xét đoán cp, xét đoán tt. Riêng 2 con anh nói, em canh HPG nhưng vẫn chưa vào. Bây giờ anh nhắc FPT nên tin tưởng anh đu tàu để có ý xét chart. Chart của nó nhìn đẹp như bài học lớp 1 nhỉ :1:, có điều nó là mẫu mực của thể loại xe lu:24:. Để xem đợt này anh chích kim vào mông đội lái ra sao:3D_41:
Hành văn hơi khó nên thôi lấy truyện tranh ra ví dụ cho dễ. Có 1 bộ truyện tên là kỳ thủ cờ vây, ai cũng giỏi cả, ai cũng muốn đạt đến đỉnh cao, tìm tới được một nước đi thần thánh. Khoảng chap 2,3 gì đó, 1 người giỏi nhận ra 1 người siêu vì HIỂU và thấy dc sự chênh lệch đẳng cấp, khác với 1 người mới chỉ thấy hay vì bị cuốn hút, anh giống trường hợp này :21::21::21: bị thu hút bởi lãi lỗ, đôi khi lỗ nó lại có vẻ đẹp riêng.
TTCK nhiều biến số, hầu như khó dự đoán, nhưng hiện tại tôi ở ngưỡng có thể tính toán chính xác dc tầm 80-85% nên chuyện 1 cp tăng trong phán đoán cũng ít chệch mấy. Phần sơ khởi của mỹ.
Làm gì cũng cần có quá trình, giác ngộ thì nhanh hơn dc 1 chút ko thì cứ phải cam khổ thôi. Ngoài một số kỹ năng kỹ thuật thì nên trau dồi cơ bản, lúc đó mới đạt dc tới mức tinh xảo dc. Chẳng hạn tôi mua VGT ở đáy, vì giá bông thế giới ở mức cao, các DN dệt sợi sẽ hưởng lợi tương đối, PPH, VGT, NDT, STK, ADS... đều ổn, VGT thanh khoản hơn thì chọn thôi.

Hành văn hơi khó nên thôi lấy truyện tranh ra ví dụ cho dễ. Có 1 bộ truyện tên là kỳ thủ cờ vây, ai cũng giỏi cả, ai cũng muốn đạt đến đỉnh cao, tìm tới được một nước đi thần thánh. Khoảng chap 2,3 gì đó, 1 người giỏi nhận ra 1 người siêu vì HIỂU và thấy dc sự chênh lệch đẳng cấp, khác với 1 người mới chỉ thấy hay vì bị cuốn hút, anh giống trường hợp này :21::21::21: bị thu hút bởi lãi lỗ, đôi khi lỗ nó lại có vẻ đẹp riêng.
TTCK nhiều biến số, hầu như khó dự đoán, nhưng hiện tại tôi ở ngưỡng có thể tính toán chính xác dc tầm 80-85% nên chuyện 1 cp tăng trong phán đoán cũng ít chệch mấy. Phần sơ khởi của mỹ.
Làm gì cũng cần có quá trình, giác ngộ thì nhanh hơn dc 1 chút ko thì cứ phải cam khổ thôi. Ngoài một số kỹ năng kỹ thuật thì nên trau dồi cơ bản, lúc đó mới đạt dc tới mức tinh xảo dc. Chẳng hạn tôi mua VGT ở đáy, vì giá bông thế giới ở mức cao, các DN dệt sợi sẽ hưởng lợi tương đối, PPH, VGT, NDT, STK, ADS... đều ổn, VGT thanh khoản hơn thì chọn thôi.
Tầm 13-14 gì đó anh nhỉ?

Tụi nó ký nửa năm 1 nên phải tính độ trễ, lùi về trước thì PPH ngon hơn nhưng vướng mấy cái chính trị. Nhận ra VGT ở lúc khoảng 20, chứ 13-14 thì chắc chỉ chủ DN biết.
anh phải thường xuyên lên chia sẻ góc nhìn, chỉ cho anh em cách quan sát đánh giá vấn đề chứ không sau này chán rồi bỏ đi nó lãng phí kiến thức đã phải trả giá mới có đc :1:

Status
Not open for further replies.
Back