Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Em đã xem nhiều tài liệu phản biện của giới khoa học và thống kê thì đúng là như vậy. Viêm cơ tim, đột quỵ, hiệu lực vx, đối phó với biến chủng, tác dụng phụ,...tiêm mũi bổ sung 3,4,5 ...rồi đến bao giờ.
Vì đây là vx mới nên cần có thời gian để hoàn thiện. Phải chấp nhận thôi anh.

Chị cũng đang đấu tranh tâm lý để cho con tiêm COVID đây.
Thấy mọi người bảo mũi 1 ko sốc thì mũi 2 cũng ko sao
Pfizer, Moderna ảnh hưởng viêm cơ tim nhiều nhất đến nhóm tuổi 12-30 chị nhé, nam nhiều hơn nữ, Moderna nhiều hơn Pfizer, mũi 2 nhiều hơn mũi 1, nên một vài nước khuyến nghị chỉ nên tiêm 1 mũi cho trẻ con.
Con chị lớn chưa? Con em U14 nên em said "No" rõ ràng luôn, vì nó chưa lớn nên nguy cơ với covid thấp hơn người lớn đáng kể còn lợi ích của tiêm cũng chẳng to tát gì trong khi tác hại lâu dài thì chưa biết có hay không.
85% lớp nó đồng ý và đã tiêm.

Pfizer, Moderna ảnh hưởng viêm cơ tim nhiều nhất đến nhóm tuổi 12-30 chị nhé, nam nhiều hơn nữ, Moderna nhiều hơn Pfizer, mũi 2 nhiều hơn mũi 1, nên một vài nước khuyến nghị chỉ nên tiêm 1 mũi cho trẻ con.
Con chị lớn chưa? Con em U14 nên em said "No" rõ ràng luôn, vì nó chưa lớn nên nguy cơ với covid thấp hơn người lớn đáng kể còn lợi ích của tiêm cũng chẳng to tát gì trong khi tác hại lâu dài thì chưa biết có hay không.
85% lớp nó đồng ý và đã tiêm.
Bé sinh năm 2006, tiêm 1 mũi rồi. Chị đựng dừng mũi 2

Bé sinh năm 2006, tiêm 1 mũi rồi. Chị đựng dừng mũi 2
Chưa rõ ý chị mũi 1 không sốc thì mũi 2 cũng không sao là gì? Có phải chị nói đến phản ứng thông thường ốm sốt, đau mình mẩy sau tiêm?
Nếu thế thì tuỳ loại vắc xin ạ, Astra thì thế, nhưng Pfizer, Moderna thì nhiều người kêu mũi 2 phản ứng nặng hơn.
Tác dụng phụ viêm cơ tim dù gì cũng là hiếm gặp chứ không phải hay gặp, nhưng như em nói trên kia nó là thống kê rõ ràng chính thống của bọn tây chứ không phải của bọn ta (dù bọn ta có làm thì em cũng không tin vì chủ trương đường lối mới là kim chỉ nam :19:).
Chị cứ cân nhắc thôi.

E cũng nghe vài trường hợp tử vong khi tiêm vaccine, mà kể cũng lạ cũng toàn con gái, SG em gặp đợt tháng 6 lần phủ vaccine đợt đầu, cô gái 18,19 tuổi tiêm xong bị ngưng tim chết luôn
Tỷ lệ tử vong sau tiêm Pfizer khoảng 15/ triệu. Nếu ko tiêm thì chắc mắc, tỷ lệ tử vong độ 2%.
Vậy phải chọn cái rủi ro siêu thấp đầu.

Ko ngại phím hàng liên tục mà xác suất có lãi là cao và thấy đơn giản :21:nhưng cần lý do hợp lý.
@HungDang cuối tháng cf nhé.
Muốn phím sẽ tự thấy có lý do để phím. Còn không thì lý do chính đáng chất là muốn chế vui :21:

Status
Not open for further replies.
Back