Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Có nhiều trường hợp tử vong do tiêm vx lắm anh . Nhất là vx coveo
Hơi lạ là tiêm cho trẻ em đa số là Pfizer, loại tốt nhất rồi :17:
Chỉ có thể là cơ địa của mỗi người thôi, nhưng vô cùng đau xót cho gia đình. Bố mẹ sẽ dằn vặt lắm :2:

• Like
Reactions: zug
Sáng nghe tin con gái nhỏ bạn thân mất do tiêm vaccin 5 in 1 mà rụng rời tay chân
Xác suất siêu thấp, đen rồi, chia buồn với chị ấy [emoji26]

Gửi từ SM-A515F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Chị cũng đang đấu tranh tâm lý để cho con tiêm COVID đây.
Thấy mọi người bảo mũi 1 ko sốc thì mũi 2 cũng ko sao
Theo em thì ko nên vì thóng kê thế giới trẻ em có nhiễm coveo cũng ko sao. Trẻ em sài gòn có sao đâu, trong khi người lớn chết nhiều (chủ yếu dân nghèo, người già sức đề kháng kém, bệnh nền...). Vx quá mới, hậu quả lâu dài ko thể lường trước, hiệu quả vx ko có, biến chủng liên tục, như cúm mùa

Theo em thì ko nên vì thóng kê thế giới trẻ em có nhiễm coveo cũng ko sao. Trẻ em sài gòn có sao đâu, trong khi người lớn chết nhiều (chủ yếu dân nghèo, người già sức đề kháng kém, bệnh nền...). Vx quá mới, hậu quả lâu dài ko thể lường trước, hiệu quả vx ko có, biến chủng liên tục, như cúm mùa
Cũng khó nói. Ko tiêm mà bị cũng đau khổ mà tiêm xong bị phản ứng thì đau khổ hơn. Cuộc sống vẫn vô thường, nhưng vẫn có những quyết định phải làm, rủi ro đành chịu thôi.

Chị cũng đang đấu tranh tâm lý để cho con tiêm COVID đây.
Thấy mọi người bảo mũi 1 ko sốc thì mũi 2 cũng ko sao
E cũng nghe vài trường hợp tử vong khi tiêm vaccine, mà kể cũng lạ cũng toàn con gái, SG em gặp đợt tháng 6 lần phủ vaccine đợt đầu, cô gái 18,19 tuổi tiêm xong bị ngưng tim chết luôn

Cũng khó nói. Ko tiêm mà bị cũng đau khổ mà tiêm xong bị phản ứng thì đau khổ hơn. Cuộc sống vẫn vô thường, nhưng vẫn có những quyết định phải làm, rủi ro đành chịu thôi.
Em đã xem nhiều tài liệu phản biện của giới khoa học và thống kê thì đúng là như vậy. Viêm cơ tim, đột quỵ, hiệu lực vx, đối phó với biến chủng, tác dụng phụ,...tiêm mũi bổ sung 3,4,5 ...rồi đến bao giờ.

Status
Not open for further replies.
Back