Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Những thứ mình ko biết/ ko thấy chưa hẳn là ko có mà phải gọi là ngoài tầm nhận thức. Đầu người thường sao biết đc tư duy của vĩ nhân. :1cool_byebye:
Lấy ví dụ nhỏ để thấy lẽ thường của đa số thôi bác. Nếu bác quan sát toàn bộ thì thấy đa số sẽ quan tâm thằng em đó nó may mắn thế nào, nó có bao nhiu tiền, sắp tới với cái kiểu đó sẽ mất bao nhiu...nhưng tuyệt nhiên chưa thấy ai hỏi nó đã từng làm gì hay quá trình hình thành con số đó như thế nào để mình học hỏi, làm gì có may mắn hoài :105: em thì lại rất quan tâm đến quá trình, và giờ nó là của riêng mình.
Tổng kết 2 năm dịch xuống và lên, các ace thiện lành học dc gì ko? Có tự tin năm sau kiếm dc tiền và nhiều năm sau nữa vẫn kiếm dc tiền ko?
Chứ chuyện năm nào cũng đi tìm cp, suy nghĩ tt lên hay xuống thì năm nào cũng như năm nào cả thôi :21:

Lấy ví dụ nhỏ để thấy lẽ thường của đa số thôi bác. Nếu bác quan sát toàn bộ thì thấy đa số sẽ quan tâm thằng em đó nó may mắn thế nào, nó có bao nhiu tiền, sắp tới với cái kiểu đó sẽ mất bao nhiu...nhưng tuyệt nhiên chưa thấy ai hỏi nó đã từng làm gì hay quá trình hình thành con số đó như thế nào để mình học hỏi, làm gì có may mắn hoài :105: em thì lại rất quan tâm đến quá trình, và giờ nó là của riêng mình.
Tổng kết 2 năm dịch xuống và lên, các ace thiện lành học dc gì ko? Có tự tin năm sau kiếm dc tiền và nhiều năm sau nữa vẫn kiếm dc tiền ko?
Chứ chuyện năm nào cũng đi tìm cp, suy nghĩ tt lên hay xuống thì năm nào cũng như năm nào cả thôi :21:
Phím hàng đi anh :)

Sent from my iPhone using Tapatalk

THì đó e mới bảo là giờ phải đc ngồi cạnh bạn này, e mới hỏi chuyện quá trình trước giờ của bạn như nào, đặng còn học hỏi chứ còn anh chỉ kể mỗi bạn đó từ bao nhiêu lên bao nhiêu thì làm sao mà học đc gì đâu ngoài chuyện biết cái kết quả đâu :))).
Với lại vấn đề giữ lại đc bao nhiêu tiền nó khó gấp mấy lần kiếm đc bao nhiêu ấy chứ, nên cái đó cũng đáng để học mà. :))

Status
Not open for further replies.
Back