Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Ko biết bao giờ anh Trà mở lại lô 10 nhỉ. Bán thử ít CP lẻ cho gọn mắt mà cty CK giã kinh quá :24:, thuế phí hơn 11% lại còn giá sàn nữa :24::24::24:
Đấy là cty CK tử tế, vài cty CK còn ko thèm mua cp lẻ luôn :24:

Chúc mừng @HungDang NLG hay quá, phiên bds chạy mua trật DIG, sau phân vân NTL IJC thì thôi chọn IJC cho lành, đúng là lành thật :16:ko bỏ dính răng. Mấy tuần trước anh VA có hỏi thăm cũng nhắc, anh bảo có dịp ra dc sẽ gọi, giờ đi vẫn dc nhưng kiểm soát này nọ rách việc ra, rủi kẹt lệnh ở lại vài tháng thì bỏ bu.
tk Anh. Hôm nào ra HN ới mấy anh em đi off cho vui anh nhé :v

Anh update lại rùi cho em tham khảo được không :)), để em chiêu mộ thêm

Sent from my iPhone using Tapatalk
Hi anh bé. Đầu tiên nói là không phải em kiêu nhá. Nhưng mà vị thế của em rất thấp mà lại cầm ủy thác cũng tương đối nhiều, thêm nữa trong suy nghĩ của em thì NLG hiện tại cũng không phải là quá undervalue, giờ bảo em khuyến nghị thấy cá nhân em thấy không quá đạo đức :D, trên f319 cũng có mấy đồng chí đếm cua quá kỹ rồi nên tham khảo trên đó em thấy đủ catalyst để cổ phiếu chạy rồi. Thuần ptkt em nghĩ chắc được tầm 65-68 gì đó, giờ đội A7 thấy đang hô hào nên chắc lên được thôi, em thì cứ được giá em bán em đi nuôi con rùa khác :D.

Đang hơi bí danh mục năm mới nên hi vọng chốt lời ôm tiền đợi thị trường discount sâu sâu =))

@betaplamgiau Dự doanh thu lợi nhuận IZUMI
Giá broker báo dự kiến cho căn 6*19.5=117 m2 xây 1 trệt 2 lầu khoảng 6.8 tỷ.
Như vậy với 670.000 m2 đất ở, ước tính có 5.726 sản phẩm như trên.
Doanh thu 5.726 *6.8/1.1=35.397 tỷ.
Lơi nhuận gộp lấy mức cao nhất của NLG những năm gần đây là 45% thì LNG của cả dự án khoảng 15.928 tỷ.
chi phí quản lý, bán hàng và lãi vay... của NLG xấp xỉ 20% doanh thu, khoảng 7.080 tỷ.
Lợi nhuận trước thuế: 12.389 tỷ, sau thuế 9.911 tỷ.
Phần thuộc NLG 65%, tức là 6.442 tỷ.
cụ nào dự tỷ đô chắc chưa đặt bút tính.
Có phản biện gì không?

Status
Not open for further replies.
Back