Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
KO dám chơi VIC thì vẫn là có con thôi, cá mập giề :24::24::24:
VIC dính vinfast khó nhằn lắm, nếu a Vượng cutloss Vinfast em cũng sắn sàng đua lệnh VHM đó. Cũng may cô thương đợt rồi em ăn được VRE, mấy ông bạn em betting VHM VIC lại móm, đúng là khi cô thương betting thích thật, có khi chiều nay đánh lô cũng ăn :). Có khi nào PYN gé qua pic này và múc BID VCB không nhỉ, muốn lên 1500 thì cứ húc bank floating ít to đâu như BID là lên 1500 nhanh thôi. Thây 2 phiên nay có quỹ tây nào húc mạnh BID :)

Đang có băn khoăn 3 lằn ranh đỏ của TQ là
+ TM/nợ ngắn hạn>1 nợ
+ Nợ/Tổng tài sản <0.7
+ Nợ/vốn chủ sở hữu <1
đây là nợ vay hay toàn bộ nợ phải trả trừ người mua trả trc và doanh thu chưa thực hiện????

Việc khó là ăn được hàng của anh Lùn anh làm được thì em tin satthu1102 index rồi ạ :2cool_sexy_girl:. Anh Lùn dạo này còn đi dạy học nữa cơ
Bro search nick mocmien2015 trên F319 là thấy thôi mà từ hồi mình bắt đầu mua luôn lô 2 triệu ELC giá 7 của SSI bán ra cách đây 8 tháng là thấy mà :). Cũng được may cách đấy 12 năm mình làm IT develop của ELC nên vào quả all in đúng đáy nên giờ năm nay thoải mai trò chuyện vui với anh em VC thoải mái rồi :)

Đang có băn khoăn 3 lằn ranh đỏ của TQ là
+ TM/nợ ngắn hạn>1 nợ
+ Nợ/Tổng tài sản <0.7
+ Nợ/vốn chủ sở hữu <1
đây là nợ vay hay toàn bộ nợ phải trả trừ người mua trả trc và doanh thu chưa thực hiện????
Em nghĩ là nợ vay vì:
Đối với người mua trả tiền trước thì về mặt lý thuyết Tài sản = NPT + VCSH => Nợ từ người mua trả tiền trước = tài sản ( tiền) nên tỷ số sẽ ko ảnh hưởng

Em nghĩ là nợ vay vì:
Đối với người mua trả tiền trước thì về mặt lý thuyết Tài sản = NPT + VCSH => Nợ từ người mua trả tiền trước = tài sản ( tiền) nên tỷ số sẽ ko ảnh hưởng
Chị vẫn loại người mua trả trc và doanh thu chưa thực hiện rồi.
Nhưng còn các nghĩa vụ nợ khác nữa.

Bro search nick mocmien2015 trên F319 là thấy thôi mà từ hồi mình bắt đầu mua luôn lô 2 triệu ELC giá 7 của SSI bán ra cách đây 8 tháng là thấy mà :). Cũng được may cách đấy 12 năm mình làm IT develop của ELC nên vào quả all in đúng đáy nên giờ năm nay thoải mai trò chuyện vui với anh em VC thoải mái rồi :)
Bio Spring toang rồi hả anh?

Chị vẫn loại người mua trả trc và doanh thu chưa thực hiện rồi.
Nhưng còn các nghĩa vụ nợ khác nữa.
Em có đọc mới đây mà ko nhớ báo nào; VIC VHM rất an toàn về tỷ suất thanh toán nợ vay
Để tìm lại vì nó tính toán rất chi tiết

Status
Not open for further replies.
Back