Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Thì cứ chia sẽ cách của anh đi. Giống như võ công vậy anh. Để hình thành PP riêng của mình cũng cần cóp nhặt tinh hoa mỗi người 1 ít; vận sao cho phù hợp với mình
Cái này khó lắm anh ạ. Vì tầm size vốn trên 5 tỏi là chọn cổ và kỳ vọng cùng time frame khác hẳn rồi. Còn từ vài trăm đến dưới 1 tỏi thì xanh chín, margin lút cán thôi ạ :10:

Đúng thế. TT rung lắc, điều chỉnh thì cp có thể bay 10-15% là bình thường. Giá vốn đủ thấp và tỷ trọng hợp lý mới giúp dân chơi đứng tấn được chứ đừng tin dân buôn ở chợ khoe nhát nào cũng full mg lút cán, all in nhảy tanh tách chuyền cành T + :))
Nhảy kiểu đấy gặp Nhịp điều chỉnh mạnh hoặc sai hàng là vỡ a lô trong phút mốt nhanh lắm :))
Mình không tin cách đầu cơ trên cũng như cách đầu cơ all in 1-2 mã vùng đáy rồi ngồi im mấy năm ra đúng vùng đỉnh.

Đúng thế. TT rung lắc, điều chỉnh thì cp có thể bay 10-15% là bình thường. Giá vốn đủ thấp và tỷ trọng hợp lý mới giúp dân chơi đứng tấn được chứ đừng tin dân buôn ở chợ khoe nhát nào cũng full mg lút cán, all in nhảy tanh tách chuyền cành T + :))
Nhảy kiểu đấy gặp Nhịp điều chỉnh mạnh hoặc sai hàng là vỡ a lô trong phút mốt nhanh lắm :))
Câu này của bác là kinh nghiệm thực chiến đầy mình.

Tùy tố chất và khả năng của mỗi người bác. Ai giỏi gì làm nấy, bác tin hay ko không quan trọng :)
Cứ cuối năm đếm tiền lãi xx% là giỏi, bất kể họ chơi kiểu gì :)
Tất nhiên nghe họ khoe thế thì thích lắm, nhưng mình không tin và cũng không cố gắng để học theo cái đó. Còn họ làm được như thế thì mình đánh giá là quá giỏi, quá nhiều lợi thế về nhiều mặt.

Tất nhiên nghe họ khoe thế thì thích lắm, nhưng mình không tin và cũng không cố gắng để học theo cái đó. Còn họ làm được như thế thì mình đánh giá là quá giỏi, quá nhiều lợi thế về nhiều mặt.
Bản tính con người là hiếu thắng, từ đó nảy sinh đố kỵ. Người giỏi là người biến hiếu thắng thành học hỏi, có thể thay vì đố kỵ với cái liều ăn nhiều của người khác mà tập luyện dc thành tự tin và tự chủ với những quyết định lớn chứ ko phải cầu may. Nhìn người khác nhân vài lần mà mình chỉ dc đôi chục % nhưng biết mình có phương pháp đúng là dc, người xưa nói chỉ cần còn núi xanh sợ gì ko có củi đốt :1:

Bản tính con người là hiếu thắng, từ đó nảy sinh đố kỵ. Người giỏi là người biến hiếu thắng thành học hỏi, có thể thay vì đố kỵ với cái liều ăn nhiều của người khác mà tập luyện dc thành tự tin và tự chủ với những quyết định lớn chứ ko phải cầu may. Nhìn người khác nhân vài lần mà mình chỉ dc đôi chục % nhưng biết mình có phương pháp đúng là dc, người xưa nói chỉ cần còn núi xanh sợ gì ko có củi đốt :1:
Thẳng thế anh. Cũng gần với suy nghĩ chỉ thịt ông TQ là sướng chứ việc nâng đẳng cấp của mình là quan trọng hơn thì lại quên mất :15:

Status
Not open for further replies.
Back