Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Mình vẫn ko hiểu tại sao TW lại phải yêu cầu SG xác nhận mới mua. Hàng tốt thì hở slot ra thì cướp ngay chứ hỏi han làm cái quái gì. Tiền có cơ mà.
Em biết SG đã chuẩn bị việc này mâý tháng trước rồi anh, chứ ko phải bây giờ có công văn hồi đáp là đã có 1 quá trình chuẩn bị rồi. (1 tr liều cho xh đó anh nhờ để ý đi đâu về đâu)
Rào cản lớn nhất là hành chính và cơ chế, điều đó lại phụ thuộc tư tưởng , ý chí của nhà lãnh đạo.
Hôm qua vừa nói chuyện 1 đồng nghiệp ngoài HN than thở việc tiêm vaccine chậm chạp, mà còn ông ngoại, ông nội, anh cả...và cả XHCN nữa. Rõ chán.!

Mình nghĩ là Vaccine gì cũng cần những người tình nguyện thử nghiệm, và họ dũng cảm, không đáng bị coi là ngu xuẩn. Ca tụng Vaccine nội theo chủ trương là 1 chuyện khác nhé.
Là bạn em nói nên em tin là thật, vì bạn ấy là người có đạo đức và có chuyên môn cao, về chuyên môn của bạn ấy chắc Việt nam chỉ có 1 đến 2 người!:1::1::1:

Em nghĩ vấn đề Vaccine không nên bàn luận nữa vì có bàn cũng ko giải quyết vấn đề gì mà có thể dẫn đến rắc rối liên quan đến PL đối với hđ của diễn đàn. Mình cứ tuân thủ đúng quy định PL thôi đk các a/c :))

..
chưa bao giờ XH bị phân hóa như vậy :105:
Ý của mình là VN phải nhanh chóng mua lô Vaccine xịn này đi, mua về cho đất nước VN mà nhất là khi hàng khan thế này. Mua xong thì về phân phối cho HCMC, sao phải chờ HCMC phúc đáp, xác nhận bla bla làm gì. Thủ tục hành chính gì kỳ vậy, đau đẻ chờ sáng trăng à. :13::13:
Nó không có hàm ý là TW hay HN cướp lô này của HCMC :109:

Ý của mình là VN phải cứ nhanh chóng mua lô Vaccine xịn này đi, mua về cho đất nước VN mà nhất là khi hàng khan thế này. Mua xong thì về phân phối cho HCMC, sao phải chờ HCMC phúc đáp, xác nhận bla bla làm gì. Thủ tục hành chính gì kỳ vậy, đau đẻ chờ sáng trăng à. :13::13:
Vẫn phải sản xuất anh nhể :)), chờ mỗi lô vài tháng cũng mệt

Sent from my iPhone using Tapatalk

Ý của mình là VN phải nhanh chóng mua lô Vaccine xịn này đi, mua về cho đất nước VN mà nhất là khi hàng khan thế này. Mua xong thì về phân phối cho HCMC, sao phải chờ HCMC phúc đáp, xác nhận bla bla làm gì. Thủ tục hành chính gì kỳ vậy, đau đẻ chờ sáng trăng à. :13::13:
Bộ ê tí yêu cầu anh SG phải trả lời mua hay không thì nói 1 câu cho rõ tao còn liệu, bởi vì anh ta đã giơ tay xung phong mua hết cả lô và được chính phủ đồng ý (cũng như đã đồng ý cho giữ lại tiền quyên góp mua vắc xin của địa phương).
Anh ấy khôn lắm, anh mua hết thì dân anh hưởng cả, chính phủ mua thì xé thùng chia cho 63 tỉnh thành mỗi nơi hưởng một tí.
Giờ thì anh ấy cứ nhây ra Yes/No không rõ ràng, khúc mắc chủ yếu em nghĩ nằm ở cái câu "tiêm dịch vụ" ạ.
Đúng là trong nguy khó mới lộ ra bản chất. Em thấy tởm!

Từ hôm HSX có đồ chơi mới chưa thấy các anh mèo test trắng bên bán nhỉ :103:
trong 1 gdoan trend lên thì ko bao giờ có chuyện trắng bên bán
nó chỉ xảy ra khi trước đó là 1 cú lao cực mạnh
nên điều kiện cần là: múa bên trăng trước :19:
Giờ nhảy múa bị cấm vì phản cảm rồi thầy ạ nên không có chuyện múa (bên trăng hay bên tim) tập thể đâu, chắc chỉ có lẻ tẻ ở đâu đó thôi :21:

Status
Not open for further replies.
Back