Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Vừa thực hiện vòng 3 xong mà thầy. Chờ mấy tuần nữa làm báo cáo kết quả là rõ. Cá nhân mình cũng mong thành công, để VN còn sớm mở cửa và phát triển kinh tế.
Cái này gọi là kém hiểu biết, AQ.

Mình nghĩ là Vaccine gì cũng cần những người tình nguyện thử nghiệm, và họ dũng cảm, không đáng bị coi là ngu xuẩn. Ca tụng Vaccine nội theo chủ trương là 1 chuyện khác nhé.
Em nghĩ chả chủ trương gì đâu.
Quý 4 này về đầy vắc xin rồi.
Đội nano đó vận động hành lang thôi. Cơ hội thành tỷ phú mà.

Mình nghĩ là Vaccine gì cũng cần những người tình nguyện thử nghiệm, và họ dũng cảm, không đáng bị coi là ngu xuẩn. Ca tụng Vaccine nội theo chủ trương là 1 chuyện khác nhé.
Em chỉ nói sự chọn lựa "khôn ngoan và ngu xuẩn", chỉ có kẻ ngu mới đem tính mạng mình ra thử nghiệm, anh biết vaccines để tiêm cho người thì phải ntn chưa? Tại sao trong nhiều loại vaccines đã test trên cà tỷ người sao ko chọn, mà đem tính mạng mình thử nghiệm có phải ngu ko?

• Like
Reactions: TTN
Em nghĩ chả chủ trương gì đâu.
Quý 4 này về đầy vắc xin rồi.
Đội nano đó vận động hành lang thôi. Cơ hội thành tỷ phú mà.
Căn cứ vào đâu chế bảo Q4 đầy vaccine? nghe thủ tướng chém à :21:
Mình đang nói về mặt có ngừa bệnh hiệu quả hay không của vaccine Nano nhé, khoan nói về tỷ phú hay gì gì vội.

Tại sao Thủ Tướng ko cho người nhà và bản thân ông ấy tiêm Nano?
Tại sao toàn bộ LĐ BYT và người nhà tranh nhau tiêm Pfizer Moderna?
Tụi nảy ngu chắc, ngu quá, ngu.

Em chỉ nói sự chọn lựa "khôn ngoan và ngu xuẩn", chỉ có kẻ ngu mới đem tính mạng mình ra thử nghiệm, anh biết vaccines để tiêm cho người thì phải ntn chưa? Tại sao trong nhiều loại vaccines đã test trên cà tỷ người sao ko chọn, mà đem tính mạng mình thử nghiệm có phải ngu ko?
VN có nhập/mua được Vaccine xin đủ đâu, trong khi đó vẫn phải tự mà nghiên cứu, sx chứ.
Ai cũng khôn thì từ đâu mà có Pfizer với Moderna? Toàn thử trên Tinh tinh à :19:

ko nên cho bác sỹ tiêm tình nguyện
đây là lực lượng nòng cốt nhất ở tuyến đầu :1:
Chuẩn đét anh!
Mà cái bọn Nano kia, thử nghiệm chưa đâu ra đâu đã khóc toáng lên đòi cấp phép khẩn cấp.
Cứ như sợ mất bánh. Ghét thế :3D_48:

Tại sao Thủ Tướng ko cho người nhà và bản thân ông ấy tiêm Nano?
Tại sao toàn bộ LĐ BYT và người nhà tranh nhau tiêm Pfizer Moderna?
Tụi nảy ngu chắc, ngu quá, ngu.
Đơn giản, vì bọn Giời con, quan lại nó có quyền, nên nó tranh hết hàng tốt. Bà con ngồi dài cổ chờ hoặc tèo thì giả sử Nano có thành công cũng quý rồi.

Status
Not open for further replies.
Back