Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Tôi đang nghĩ ko dám đặt cược lớn vào VPB có lẽ là một sai lầm.
Theo thỏa thuận thì case FE sẽ hoàn thành trước tháng 10, tức là trong quý 3.
Tăng vốn
Banca
Bán cho cổ đông cl
Lái quyết tâm
....
Liệu mình có đang bỏ lở cơ hội ko ta?
Cược theo kiểu trung bình đến ngưỡng hỗ trợ cũng hay mà chị :)

Tôi đang nghĩ ko dám đặt cược lớn vào VPB có lẽ là một sai lầm.
Theo thỏa thuận thì case FE sẽ hoàn thành trước tháng 10, tức là trong quý 3.
Tăng vốn
Banca
Bán cho cổ đông cl
Lái quyết tâm
....
Liệu mình có đang bỏ lở cơ hội ko ta?
Dùng tiền thể hiện quan điểm ngay chứ chị thì sợ ai đâu ạ:19:

các thầy mợ ko ở trong hoàn cảnh đó thì khó hiểu những gì đang xảy ra bên trong..
Thật.
VC nên bỏ câu hỏi kiểu sao anh hành động vây?
Tư duy và hành động khác nhau mới tạo lên thanh khoản của thị trường.
Ai may mắn bắt đúng nhịp thì ăn, nhưng điều đó ko có nghĩa là ai có lãi là tài.
TTCK ko cần quá nhiều tài năng

Thật.
VC nên bỏ câu hỏi kiểu sao anh hành động vây?
Tư duy và hành động khác nhau mới tạo lên thanh khoản của thị trường.
Ai may mắn bắt đúng nhịp thì ăn, nhưng điều đó ko có nghĩa là ai có lãi là tài.
TTCK ko cần quá nhiều tài năng
Lại tự ái giật đùng đùng. Đang hỏi thăm chia sẻ view với thầy @ktxd 1 cách chân tình mà, có gì là sai đâu. Nghề này sau bao năm mà vẫn thế là cớ làm sao?

Mình lưu lại vài dòng lấy từ sách vở cho mình thôi
1. Thế nào là DN tăng trưởng: Là DN có thu nhập gia tăng từ chu kỳ này sang chu kỳ khác, chỉ bị gián đoạn tạm thời bởi những đợt khủng hoảng mang tính định kỳ.
2.Liệu nhà đầu tư có thể nhận ra chúng hay không?
Từ góc nhìn lịch sử, các DN thành công nhất đều đi theo chu kỳ rõ ràng: Đầu tiên là giai đoạn chật vật và nhiều khó khăn. Thứ 2 là giai đoạn thịnh vượng và tăng trưởng ổn định. Sau đó chuyển thành chín muồi với tốc độ tăng trưởng chậm lại và có thể mất vị trí thống lĩnh hay thậm chí cả khả năng sinh lợi.
Như vậy tìm kiếm cổ phiếu tăng trưởng phải đối mặt với tình thế tiến thoái lưỡng nan: Nếu chọn DN non trẻ hơn với giai đoạn tăng trưởng ngắn đối mặt với rủi ro bị lừa dối bởi giai đoạn hưng thịnh ngắn hạn. Nếu chọn những DN đã tăng trưởng qua nhiều chu kỳ kinh doanh, sức mạnh này rõ ràng có thể là dấu hiệu nhãn tiền cho thấy những yếu kém sắp tới.
Mình mới biết mình mạnh gì và muốn gì thôi chị. Trong segment DN tăng trưởng có ông chỉ chơi Venture, có kiểu như VC nhận thấy vài cator rồi bet, có ông thì lại nhảy vào cơ cấu như ông +.

dịch vậy bà con chơi chứng càng vui chứ nhỉ. Hết dịch, kinh tế hồi phục nhanh, lúc đó chính phủ các nước hết bơm tiền thì sao anh.
Hiện giờ là những trải nghiệm chưa từng có trong lịch sử, mình cứ bám sát thị trường, đến đâu tính đến đó vậy thôi.
NHưng VN view của em chứng sẽ hưởng lợi phát triển được vài năm.

Status
Not open for further replies.
Back