Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Chị đang cân nhắc khi nào bán VPB í mà :21:
Tình hình này chắc cứ chờ ra tin chốt 80% xong là ATO :10:
Đợt giảm này ngành BĐS khỏe quá chị ạ. Em bán đi 70% HDC, CSC ở đỉnh 1420 mà thành ra lại mất hàng :24::22:
Chắc cuối năm có sóng BĐS roài :))

TCB dự vốn hóa 20 tỷ đô vào năm 2025. Không biết trong đó kế hoạch phát hành thêm cho đối tác thế nào nhỉ?
“Năm 2020, vốn hóa của Techcombank đạt 5 tỉ USD và hiện tại vốn hóa lên tới 6 tỉ USD. Đây là những con số cho thấy bước đi bền vững của Techcombank. Techcombank tham vọng giá trị vốn hóa lên tới 20 tỉ USD vào năm 2025. Hiện Techcombank cũng được nhìn nhận đúng hơn trên thị trường chứng khoán với giá cổ phiếu TCB phản ánh đúng đắn hơn sức khoẻ và lợi thế của Techcombank so với các ngân hàng khác”
Trước mắt tăng trưởng dựa vào bản chất hoạt động kinh doanh nên chưa có kế hoạch phát hành chị ạ, ý họ là tăng trưởng lợi nhuận kép hàng năm => VCSH sẽ tăng theo

Sent from my iPhone using Tapatalk

Chiến lược là dài hạn, anh cứ đem ra nói làm gì :)))
Anh để ý, những DN nào đặt kế hoạch dài hạn thì rất ok nhé, HDC cũng là 2 ví dụ
Họ rất tự tin đó :))
FINTECH ra mắt trong năm nay thì nó cũng là bước ngoặt đó

Vâng,
Thứ nhất là chốt 80%
Thứ 2 là banca
Thứ 3 là bán vốn cho đối tác.
Còn gì nữa không nhỉ?
cái thứ 3 của vpb nó rõ ràng hơn là thằng tcb
đối tác chắc chắn là sumitomo rồi, nhưng với điều kiện là thằng này phải bán đc cục EIB

Đợt giảm này ngành BĐS khỏe quá chị ạ. Em bán đi 70% HDC, CSC ở đỉnh 1420 mà thành ra lại mất hàng :24::22:
Chắc cuối năm có sóng BĐS roài :))
=)), em chả hiểu sao. Chơi thằng đặt KH tăng trưởng dào hạn mấy năm đi bán. Đi đâm vô cái thằng sang năm chả có kỳ vọng gì :)), mốc mồm

cái thứ 3 của vpb nó rõ ràng hơn là thằng tcb
đối tác chắc chắn là sumitomo rồi, nhưng với điều kiện là thằng này phải bán đc cục EIB
TCB không chia mới hay anh ạ, em kỳ vọng cái FINTECH hay hơn nhiều, tăng giá trị thặng dư cho CP, pha loãng làm cái gì

Ra tin KQKD xong rồi giờ là lúc các bên cho chứng sĩ kỳ vọng nhỉ :))
Màn đếm cua bắt đầu từ đây

TCB không chia mới hay anh ạ, em kỳ vọng cái FINTECH hay hơn nhiều, tăng giá trị thặng dư cho CP, pha loãng làm cái gì

ah đang bàn chuyện bán cho đối tác chiến lược với chế thầy ạ
còn ba cái chuyện chia thưởng thì tùy tình hình thị trường: kiểu như uptrend thì phải có chia tác thì mới dzui

=)), em chả hiểu sao. Chơi thằng đặt KH tăng trưởng dào hạn mấy năm đi bán. Đi đâm vô cái thằng sang năm chả có kỳ vọng gì :)), mốc mồm

Quan trọng là mức giá bác ạ :))
HDC kết quả kinh doanh Q2 cũng đâu có tốt, dòng tiền bình thường. Ko như kỳ vọng :D

Status
Not open for further replies.
Back