Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
bản chất con người chỉ thích nghe những gì họ muốn nghe
nên có ý kiến trái chiều thì sẽ thấy phản ứng ngay
Tùy tính người thôi thầy.
Ví dụ như mình, ôm 1 đống cp nhưng vẫn rất vui khi thầy và thầy X short PS ăn đậm, vẫn chúc mừng các thầy như thường vì hiểu được rằng các thầy đã chọn đúng bản ngã của mình, phát huy được thế mạnh của mình. :1: Thay vì cay cú ứa gan thì mình hay tìm cách nào để phát huy tốt nhất năng lực của mình.

Cho đến lúc này về cơ bản là mình đều tiếc khi ko đủ kiên trì nắm giữ cổ phiếu khi cổ khác tăng mà nó giảm hoặc tăng sau, tăng chậm.
Điểm hình như GIL, RAl, PTB, DGC...
case bán đúng ít lắm so với bán sai.
Dài hạn thì TTCK luôn tăng
Ngắn hạn có lúc con gấu thắng con bò.
QEn thì chỉ DN tăng trưởng và Ts là tăng
Biết vậy, em vẫn cứ thích đợi…1 cú crash.

Tùy tính người thôi thầy.
Ví dụ như mình, ôm 1 đống cp nhưng vẫn rất vui khi thầy và thầy X short PS ăn đậm, vẫn chúc mừng các thầy như thường vì hiểu được rằng các thầy đã chọn đúng bản ngã của mình, phát huy được thế mạnh của mình. :1:
Chứng khoán là cuộc chơi trí tuệ, nhiều khi rất cân não.
Nhìn mấy ông nhảy nhót khác gì lêu lêu mày sai rồi, sửa sai đi thôi...
Cho nên hoặc là diễn đàn văn minh, tăng giảm trao đổi là được, hoặc rời hẳn khỏi diễn đàn cho đỡ phân tâm để tập trung mục tiêu của mình.

Chứng khoán là cuộc chơi trí tuệ, nhiều khi rất cân não.
Nhìn mấy ông nhảy nhót khác gì lêu lêu bảo mày sai rồi, sửa sai đi thôi...
Cho nên hoặc là diễn đàn văn minh, tăng giảm trao đổi là được, hoặc rời hẳn khỏi diễn đàn cho đỡ phân tâm để tập trung mục tiêu của mình.
Tại chế nhạy cảm và nâng cao quan điểm quá thôi. Thua lỗ là do mình trước tiên, nên nếu có giận thì hãy xem lại bản thân chứ làm gì có ai hơi đâu đi lêu lêu người khác làm gì, trừ khi quá thân quen chọc nhau như mình troll giám đốc cho vui, đỡ căng thẳng.
Nên suy nghĩ và có cái nhìn tích cực, lấy cảm hứng phấn đấu thay vì ức chế.

Tại chế nhạy cảm và nâng cao quan điểm quá thôi. Thua lỗ là do mình trước tiên, nên nếu có giận thì hãy xem lại bản thân chứ làm gì có ai hơi đâu đi lêu lêu người khác làm gì, trừ khi quá thân quen chọc nhau như mình troll giám đốc cho vui, đỡ căng thẳng.
Em hiểu tại sao đa số các deal là anh thắng rồi.

Cái hành động đấy nó tác động tiêu cực người đang thua lỗ, không nói mấy ông đó cố tình làm vậy.

Status
Not open for further replies.
Back